ผมลงทะเบียน แมกบุค ตะกี้ มันมั่ววันที่ซื้อมาได้ด้วยอ่ะ

4evagalz's picture
29
คือผมซื้อมือสองมาจาก อะเมซอน แล้ว เอาซี่รี่ย์นัมเบอ ไปลงทะเบียนที่เว็บ
ปรากดว่า เจ้าของเก่าคงไม่ได้ลงทะเบียน มันก็ถามวันที่ซื้อ
ตอนแรก ผมกด วันที่ หนึ่งเดือนนี้ มันบอกหั้ย ปริ้น ใบเสร็จไปหั้ยดู เลยเปลี่ยน
ผมก็มั่วไป สามสิบ ธันวา เออ ได้เฉยเลย กลายเป้นมีประกันถึง สิ้นปีนี่

เรื่องๆ คือจะถาม เรื่องแอปเปิ้ลแคร์นี่แหละ ว่าถ้าเราซื้อก็คือมันจะรับประกัน สามปีใช่มะครับ
แล้วถ้าผมกลับไทย ก่อนสามปี แล้วเครื่องพังที่ไทย จะเคลมที่ไทยได้รึเปล่า
แล้วซื้อในอีเบย์ มันถูกกว่าเยอะเลยอะ มันใช้ได้จริงอะเปล่าครับ

ขอบคุนครับบบ

ikok's picture
10285
ประกัน applecare

เป็นแบบ worldwide ครับ

แต่ถ้าจะให้ดี คุณตรวจสอบกับทาง apple โดยตรงดีกว่าครับ ว่าทำไมเครื่องเก่าถึงไม่ถูก register เอาไว้ เพราะว่าปรกติเขาต้องลงทะเบียนครับ ไม่ว่าจากร้านที่เจ้าของเก่าซื้อมา หรือกับที่เจ้าของเก่าลงทะเบียนเอาไว้

ถ้ามีอะไรผิดพลาดขึ้นมาเราจะได้ยืนยันได้ และดำเนินการอย่างถูกต้องภายหลังนะครับ

Cybernet's picture
399
ประกัน worldwide ครับ

แต่เรื่องลงทะเบียนนี่อาจจะต้องระวังเรื่องถ้าเครื่องมีปัญหาแล้วทาง apple ไม่เชื่อว่าเราซื้อวันนั้นจริงๆ แล้วขอดูใบเสร็จ อาจจะมีปัญหาได้นะครับ

ikok's picture
10285
เห็นด้วยครับ

คุณจขกท. ตรวจสอบกับทาง apple ก่อนเลยครับว่าเครื่องที่ซื้อมายังอยู่ใต้ประกันจริง ๆ หรือเปล่า เพราะถ้าหมดประกันพื้นฐาน (หรือว่า 1 ปีแรกไปแล้ว) เราซื้อ applecare มาต่อก็ใช้ไม่ได้นะครับ จะเสียเงินฟรี =)

happiness's picture
148
อ่อ

นึกว่าคุยกันเรื่อง แอปเปิ้ลแคร์ราคาถูก
ยังไงก็เช็คกับทางแอปเปิ้ลให้ชัวร์ก่อนครับ