กระทู้แชท : สวัสดีวันพุธ ~

ikok's picture
10285
อ่ะ ไหน ๆ ก็มาแต่เช้ากันแล้ว... แจมกันตามสบายนะครับ เดี๋ยวผมมาแจมด้วยตอนบ่าย ๆ (วันนี้นอนอิ่ม ฮ่า... ) ตอนนี้ขอปั่นงานก่อน ^^~

ketto's picture
106
มาซะเช้าทีเดียว..

ฮี่ๆ สวัสดีตอนสายๆค่ะ...ตอนนี้ทุกคน คงกำลังวุ่นวายกันอยู่ เดี๋ยวไว้แวะมาใหม่นะเคอะ..หุหุ แบร่..

nickoe's picture
4320
โอว.....

สวัสดีครับ พรุ่งนี้หยุดงานกันแล้ว เฮ.....แล้วก็มาเจอความจริงวันศุกร์ต่อ ฮ่าๆๆๆ
วันนี้เจ้านายอยู่ครบ อดอู้งานเลย ฮา......

little_fuku's picture
703
สมาชิกใหม่ค่ะ

เพิ่งเป็นสมาชิกเมื่อวานเองค่า แบร่..

10285
มาล่ะ

งานช่วงเช้าเสร็จไปแล้ว ~ เดี๋ยวไปทานข้าวก่อนครับ ยิ้ม

ปล.ยินดีต้อนรับคุณ little_fuku ด้วยครับ มีความสุข แนะนำตัวเองหน่อยเร๊ววว ~

703
ชื่อจริงๆชื่อ ฟลุ๊ค

ชื่อจริงๆชื่อ ฟลุ๊ค เรียนที่เดียวกะมิกค่า
เพิ่งซื้อ mbp 2.4 มายังไม่ถึงเดือนเลยค่า~~
แน่นอนเป็นรุ่นเก่า แถมซื้อตอนราคายังไม่ลงด้วย แง๊ๆๆ หลอน

ไอ้ป๊อดวีดีโอ60 เก๋ากึ๊ก ตอนนี้แบตเสื่อม หลอน

ปล.นาโนสีไหนสวยสุด??

10285
สีไหนก็ได้ครับ

ถ้ามีคนซื้อให้ .... แบร่..

4320
ถูกต้องนะครัาบบบ

ถูกต้องนะครัาบบบ

Mixmerize's picture
1480
อรุณสวัสดิ์ครับทุกท่าน

แบบว่าพึ่งตื่น - -"
ปล. พาคนมาเพิ่มมาเพิ่มแล้วครับคุณก๊อก เหอๆๆ ยิ้มปากกว้าง

10285
ตื่นเช้าจริง

สวัสดีครับมิก .. ขอบคุณด้วยครับ ที่พาเพื่อนมาคุยเพิ่มด้วย ~
^o^ /

1480
หายไปไหนกันทั้งคุณนิคคุณเกด

หายไปไหนกันทั้งคุณนิคคุณเกด หรือว่าไปกินข้าวกัน
ผมก็หิวๆนะเนี่ย แบร่..

ปล. วันนี้ยังนึกไม่ออกว่าจะตั้งกระทู้ถามอะไรคุณก๊อก 555+

10285
เอ...

แอบเห็นแว่บ ๆ

สงสัยวันนี้งานจะยุ่งกัน .. ผมก็ยุ่งนะเมื่อเช้า แต่ตอนนี้หมดแระ เดี๋ยวว่าจะนอนตอนบ่ายเสียเลย ~...

ปล.@Mixmerize ค่อย ๆ นึกครับ ไม่ต้องรีบ นึกนาน ๆ ก็ได้ครับ ฮ่า...

1480
ว่าแต่ว่า

หวังว่าผมคงไม่ได้เป็นคนเดียวที่เห็น User มันซ้ำๆกันแบบนี้นะคับคุณก๊อก

มีคำถามเล็กๆมาถามและครับ เหอๆ
ว่าสำหรับ Mac นี่มีการ Disk Clean Up หรือ Defragment เหมือน PC มั้ยครับ
กลัวซักวันหนึ่งเล่นๆไปแล้วมันจาอืดลงๆเรื่อยๆ

10285
เรื่อง Defragment นี่...

เขียนเป็นหนังสือได้ประมาณครึ่งเล่มครับ ผมสรุปให้คร่าว ๆ แล้วกัน

ไม่จำเป็นบน OS X ครับ

คร่าวไปไหม? แบร่..

1480
อ่อ~

เคยได้ยินเหมือนกันครับ แต่พอดีไม่ชัวร์ เลยลองมาถามอีกรอบ
ดีครับต้องอย่างงี้ ถึงจะคุ้มกับการซื้อ Mac มาใช้ อ่ะ แน่นอน

4320
คร่าวมากครับ ฮา....

คร่าวมากครับ ฮา....

106
มาแร้วๆ

มากันโดยไม่ได้นัดหมาย.. ก็ว่าจามติดๆกัน..มีคนถามหานี่เอง แบร่.. สวัสดีค่ะคุณฟลุ๊ก ชื่อเกดนะคะ...ส่วนเรื่อง iPod จริงๆโดนทุกสีเลย แต่ถ้าซื้อคงเป็นสีฟ้าค่ะ ชอบๆ ถ้ามีคนซื้อให้ สีไหนก็ได้หมดเหมือนกัน งกค่ะ..ฮ่าๆๆ

10285
ผมก็..

งกครับ ...ฮ่า...
ยังใช้ iPod รุ่นเฉลิมพระเกียรติอยู่เลย -.-

10285
ที่เห็นชื่อซ้อนกัน

เป็นไปได้ว่าเวปผมจำค่าซ้ำซ้อนครับ
หรือไม่ user คนนั้นเปิดหน้าเวปไว้หลาย tab ก็จะเห็นชื่อซ้ำกัน

ดูเยอะดีนะ อบอุ่นดีออก เหมือนอยู่กันเต็มไปหมด ฮ่า... แบร่..

703
ไปหาของกินก่อนนะ

อาย

1480
555

อ่อ งั้นผมเปิดซัก 10 tab เลยดีมั้ยครับ จะได้อบอุ๊น อบอุ่น ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง

10285
-.-

แลจะไม่ดีครับ แบร่..

10285
สำหรับสาว ๆ นี่...

เรื่ิองกินเรื่องใหญ่ครับ..
ผมเข้าใจ...
...
..
.
แบร่..

106
สงสัยเหมือนกัน(อีกแล้ว)

..สงสัยเหมือนมิกเลยค่ะ ยังคิดอยู่ว่าเราทำอะไรผิดหรือเปล่าเนี้ย ทำไมชื่อมันขึ้นซ้ำๆ เออ !! สมาชิกเรานี่ ช่างเหมาะสมกลมเกลียวทั้งความคิดและพฤติกรรมจริงๆนะเนี้ย.... ฮ่าๆๆ เรื่องกิน เดี๋ยวอีกสักพักค่อยไปดีกว่า..เพราะที่ผ่านมา แอบกินขนมไปด้วยตลอด อิ่มขนมอยู่ อาย

10285
แอบกินขนม

เหมือนกันเลย.. นี่ผมกำลังจะขอทำเรื่องติดตั้งตู้กับข้าวเพิ่มข้าง ๆ โต๊ะ
ไม่รู้จะได้หรือเปล่า ~ ขนมเต็มไปหมดเลยตอนนี้ =P

1480
ว่าแล้ว

ผมก็ขอตัวไปโซ้ยก่อนละกันครับ หิวเหมือนกัน - -"
ถ้ายังไปหายตัวกันไป เด๋วจะกลับมาคุยอีกรอบครับ เหอๆๆ

10285
ผมกำลังจัดการแก้เรื่องชืื่ออยู่ครับ

ตอนนี้เจอทางแก้แล้ว เดี๋ยวจะลองดู ผมก็สงสัย(เหมือนกัน)มาสักพักแล้วครับ (แต่ไม่ได้ทำอะไร...เลยลืมไปเลย ~)

703
กลับมาแล้ว

คุณก๊อกคะ iphoto มัน resize รูปได้รึเปล่าคะ??ิ สงสัย?

10285
ได้ค่ะ

คุณมิกมาถามให้ล่วงหน้าแล้วเมืื่อวันก่อนค่ะ แบร่..

http://macmuemai.com/forum/topic/252

ปล.ทานไวจริง ๆ

106
น่าสนใจค่ะ

เป็นความคิดที่ดีเลยค่ะคุณก๊อก...ขอให้เจ้านายอนุมัติเร็วๆ บอกว่าเป็นแรงบันดาลใจในการสร้างสรรผลงาน .. เกี่ยวมาก ฮ่าๆๆ ว่าแต่ที่สิงคโปร์เห็นบอกมี cupcake อร่อยมาก แต่จำชื่อย่านไม่ได้นี่สิ แห่ะ ๆ 2 ..ดูจากรายการท่องเที่ยว เรื่องของกินเรื่องใหญ่มาก ว่าแต่น้องฟลุ๊กทานข้าวเร็วจริงๆอ่ะ รีบมา chat กับพวกพี่ ชิมิเคอะ .. หุหุ แบร่..

10285
เรื่อง cupcake นี่..

ไม่แน่ใจนะ ผมกินแต่บะหมี่ผัดแบบบ้าน ๆ เป็นส่วนใหญ่ - -
นาน ๆ ทีจะได้ทานอะไรแปลก ๆ บ้าง
คิดถึงอาหารไทย ~
ปล.ตอนนี้ผมใช้ตู้เก็บของเหนือศรีษะเป็นตู้กับข้าวชั่วคราวไปก่อน .. แต่ชักจะไม่พอแล้วครับ

4320
ไม่ได้หายไปไหนครับ

กินข้าวเสร็จแล้วไปแอบนอนเอาแรงอยู่ในห้องกินข้าวของบริษัท ฮา....
เป็นประจำทุกเที่ยงครับ
สวัสดีทุกท่านอีกรอบ

ปล.ตามไม่ทันเลยเวลาเป็นกระทู้แชทเนี่ย

703
จะซื้อไอพอด :))

ฮ่ะฮ่าๆๆ กินแค่ขนมเองค่า สมาชิกน้อยแต่อบอุ่นดีเน๊าะ

พี่ๆๆช่วยคิดหน่อยว่าจะเอา นาโน16 หรือ ทัช8 ดี??
เดิมใช้วีดีโอ60 ผ่านมา 2-3 ปีใช้ไปแค่ 20 gb เขิน

10285
ผมจะซื้อ nano ครับ

เหตุผลไม่ใช่เรื่องคุณภาพ หรือการใช้งาน หรืออะไรนะ

แต่เป็นเรื่องความปลอดภัยเวลาไปไหนมาไหน

เห็นบอกว่าเรียนที่เดียวกับมิก แถว ๆ นั้นถึงจะมีคนอาศัยอยู่เยอะ แต่ก็ระวังเอาไว้ก่อนดีกว่า นาโนเวลาใช้มันดูไม่เด่นและเป็นที่สังเกตเท่ากับ Touch ครับ

เศรษฐกิจแย่ยิ่งต้องระวังนะ

703
เด๋วโดนอุ้มฆ่า

จริงๆไปจองมาแล้วค่ะ สีเขียว แต่ต้องรอของสองอาทิตย์ พี่ที่ร้านเค้าบอกว่าเปลี่ยนใจได้
เลยลังเล พอเอานาโน ก็ลังเลระหว่างสีเขียว กับ ชมพู?? รักนะ รักนะ

10285
เหมาสองเลยค่ะ

แล้วอันไหนไม่ใช้ ค่อยเอามาให้ผม แบร่..

703
พ่อแย่แล้ว

เจอทั้ง mbp ทั้ง ipod แห่ะ ๆ 1

10285
อย่าไปคิดมากครับ

ซื้อมาแล้ว...
ได้มาแล้วใช้ให้คุ้มค่ากับเงินที่เสียไป คิดว่าทำยังไงให้ใช้เค้าได้คุ้มค่าที่สุดดีกว่า =)

4320
ผมก็ nano ครับ เพราะรอ iPhone

ผมก็ nano ครับ เพราะรอ iPhone อยู่ ลองนึกภาพ ถือ iPhone
กับ Touch พร้อมกัน ลำบากลำบนยังไงไม่รู้สิ
ยังไงก็ยังรัก VDO 30GB กลัวมันน้อยใจ

703
นี่ก็รักน้องขาวมากเลยค่ะ

แต่น้องขาวท่าจะแย่แล้วตอนนี้
VDO 30GB แบตยังไม่เสื่อมเหรอพี่??
หรือว่าเคยเปลี่ยนมาแล้ว?? ยิ้มปากกว้าง

4320
คิดว่ายังนะครับ

คิดว่ายังนะครับ ฟังสองวันคอนทำงาน ตีง่ายๆกตกสิบกว่าขั่วโมง ลดไปเกือบครึ่ง
แต่ถ้ามันเสื่อมเมื่อไรผมก็คงไม่ซ่อมแล้วละมั้งครับ ซื้อ classic ไปเลย
ตัวนี้ก็ให้พี่ๆน้องๆที่บ้านไปซ่อมใช้เอง

10285
เห็นว่าเปลี่ยนแบตน่าจะได้นะ

ไม่รู้ว่าจะดีกว่าการซ่อมหรือเปล่า?
ผมยังไม่เคยเปลี่ยนแบตเหมือนกัน

4320
ผมหมายถึงเปลี่ยนแบตแหละครับ

ผมหมายถึงเปลี่ยนแบตแหละครับ ขอโทษที่ตอบให้งงครับ

703
ฟังแล้วจะช๊อก

ค่าเปลี่ยนแบต 8000 ค่าา~~~
ไปถามมาเพราะจริงๆๆก็ยังอยากใช้อันเดิมอยู่ แต่แพงมากๆๆ ตะลึง 2

10285
อย่าเพิ่งคิดเป็นเงินก้อนสิครับ

ลองคิดว่า เปลี่ยนแล้วอยู่ไปได้อีก 4-5 ปี สิครับ
ตกปีละพันนิด ๆ หรือเดือนละร้อยหน่อย ๆ

ถ้าคิดแบบนี้ก็จะไม่แพงแล้วครับ =)

4320
ผมคิดว่าเปลี่ยนที่ร้านรับซ่อม

ผมคิดว่าเปลี่ยนที่ร้านรับซ่อมไม่ใช่ของศูนย์ไม่ถึงครับ
ตามมบุญครองมีเยอะครับเดี๋ยวนี้ เพราะถ้า 8,000 ผมเอาไปขายทำอะไหล่ดีกว่า
ไม่ก็ขอทำ exchange program ไปเลย

1480
มาแล้วคร้าบบ~

เมื่อกี๊นั่งกินข้าวแล้วดูข่าว Yahoo ปลดพนักงานอีก 1500 คน สถานการณ์เศรษฐกิจทั่วโลกน่ากลัวขึ้นทุกวัน

10285
เห็นข่าวปลดกันเยอะเลยช่วงนี้

จริง ๆ เรื่องปลด ๆ พนักงานนี่ เห็นมีมาเรื่อย ๆ นะ แต่ช่วงนี้เป็นข่าวบ่อย เพราะคนสนใจกัน

4320
คาดการณ์กันไว้ว่า....

ทั่วโลกคงสัก 200,000,000 คนได้ครับ
มาจากข่าวของทาง usa นะ ไม่ใช่สื่อไทย

10285
น่ากลัวดีจริง

ว่าแล้วไปกินสาหร่ายที่ซื้อมาดีกว่า ~

106
มาอีกรอบ..

แวบไป แวบมาเป็นนินจา.. หุหุ ถึงไหนแล้วค่ะเนี้ย ขนาดเข้าๆออกๆ ยังตามไม่ค่อยจะทัน.. จะซื้อ Nano เหมือนกันค่ะ สีเจ็บโดนใจ อดใจไม่ไหว น้องฟลุ๊กไปจองที่ไหนเหรอ..? สีชมพูก็สวย ก็ลังเลอยู่ระหว่าง สีฟ้า กับสีชมพู ว่าจะถามคุณก๊อก ว่าถ้าซื้อจากที่อื่น อย่างฮ่องกง นี่มันจะถูกว่าเมืองไทยหรือเปล่าคะ ? หรือว่าอเมริกาถูกสุด พอดีเพื่อนกำลังจะกลับมา แต่ก็เกรงใจ เพราะคงแบกมาหลายอย่างแน่เลย..