ลง window เอาไว้เล่นเกมส์จะไวกว่า ใช้ os x เป่าครับ

4evagalz's picture
29
ตอนนี้ผมเล่นอยู่ สี่เกมส์
ิbioshock ต้องปรับ low ถึงจะไม่กระตุ
redalert 3 ปรับ low
thesims 3 ปรับโลว์ยังกระตุกเลย
มี age of empire 3 เกมส์เดวลื่น

ถ้าผมลงวินโดว์แล้วเล่นในวินโดว์จะ ลื่นกว่าเป่าอะครับ (ใจจิงไม่อยากลง)เพราะว่าเราได้อัพเดท การ์ดจอไรเงี้ยะ
ลืมบอก new macbook นะครับ

minemind's picture
3876
การ์ดจอมันเป็น on board

การ์ดจอมันเป็น on board มันคงเล่นเกม พวกกราฟฟิกหนักๆไม่ไหวหรอกครับ

ikok's picture
10285
ข้อจำกัดอยู่ที่ hardware ครับ

แบบที่น้องต่ายบอกเอาไว้ครับ ผมเห็นด้วยว่าเปลี่ยน OS ไปก็ให้ผลไม่ต่างกันครับ

nickoe's picture
4320
ตามข้างบนเลยครับ

การ์ดจอ on board เอาไม่อยู่แน่นอน