wut3572006's picture
22
เมื่อทำ slide จาก book เสร็จจะสร้างแผ่นต้องซื้อ App ก่อนรึครับโปรแกรมที่มากับเครื่องไม่เป็นสิทธิ์ขาดแล้วรึครับ

nickoe's picture
4320
ถ้าจำไม่ผิด

ส่วนของ book จะเป็นการสร้างไฟล์แล้วส่งไปที่ apple เพื่อเข้าเล่มครับ
จะได้เป็นอัลบั้มภาพเป็นเล่มๆเลย เดี๋ยวเย็นนี้ไปเปิดดูให้นะครับ ตอนนี้อยู่บน PC

wut3572006's picture
22
thanks คุณ nikoe

ขอบคุณครับ คิดว่าเป็นอย่างนั้นเหมือนกันไม่ไรท์สามารถลงแผ่นได้เอง

nickoe's picture
4320
ทำเป็นแผ่น

ก็ทำได้ครับ ทำเป็น slide แล้ว export ออกมาเป็น mov
หรือให้ iPhoto เบริ์นให้เลยก็ทำได้ครับ