อยากจะกลับด้านรูปเราทำไงดีอ่ะค่ะ

yingee's picture
31

อยากกลับด้านรูป เหมือนส่องกระจกถ่ายรูปกลับมาให้เป็นเหมือนเดิมอ่ะค่ะ

minemind's picture
3876
-_-" ต่ายก็หา menu flip

-_-" ต่ายก็หา menu flip Horizontal ไม่เจอเหมือนกันฮะใน iphoto

ikok's picture
10285
บน iphoto flip ตรง ๆ ไม่ได้ครับ

ต้องใช้ external editor เช่น preview app น่าจะได้นะครับ

ikok's picture
10285
วิธีนะครับ

คลิ๊กขวาในรูปที่ต้องการ จากนั้นเลือก Edit in External Editor
จากนั้นจะมีกล่องข้อความแจ้งเตือนใหม่ขึ้นมา ให้เลือก Choose Application ครับ มาถึงตอนนี้ก็คลิ๊กเข้าไปเลือก app สำหรับตกแต่งภาพอื่น ๆ ได้เลย พอกลับภาพจากโปรแกรมข้างนอกเสร็จแล้ว เขาจะตามมา update ให้ใน iPhoto ครับ

note : ถ้ากลัวปรับภาพแล้วเสีย ให้ duplicate หรือว่าทำสำเนาซ้ำภาพเดิมมาก่อนที่จะส่งไปปรับบนโปรแกรมอื่นก็ได้ครับ ปลอดภัยดี (ตอนที่ผมลองพบว่า แม้จะปรับจากโปรแกรมอื่นนอก iphoto ก็ยัง revert กลับไปสู่ภาพต้นฉบับได้ด้วยการเลือก revert to original ครับ)

sajiro's picture
1179
โอ้...

ความรู้ใหม่ๆ