ดูทีวีออนไลน์ ไม่ได้คร๊าบ

dokomodoor@hotmail.com's picture
18
ใช้แม็คบุ๊คมาไม่นาน อยากดูทีวีออนไลน์ แต่ ภาพไม่ออกมา ต้องใส่โปรแกรม เพิ่ม หรือแก้ไขอย่างไรบ้าง บอกหน่อยได้ไหมคร๊าบ ได้บุญนะคร๊าบ รับตรุษจีน และ วาเลนไทน์ ขอบคุณม๊ากคร๊าบ

rsakchai's picture
396
เท่าที่ทราบตอนนี้ดูบน os x

เท่าที่ทราบตอนนี้ดูบน os x ไม่ได้ครับ ยังไงรายละเอียดต้องให้ผู้รู้มาชี้แจงอีกที

nickoe's picture
4320
ลองลง

flip4mac กับ perian ดูครับ อาจจะช่วยได้สำหรับบางเวบครับ

rsakchai's picture
396
ผมพยายามใช้ดูทีวีออนไลน์สดๆ

ผมพยายามใช้ดูทีวีออนไลน์สดๆ แต่ไม่สามารถครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีไหมครับ

nickoe's picture
4320
ผมก็

อยากรู้เหมือนกันครับ ฮ่าๆๆๆ

dokomodoor@hotmail.com's picture
18
ขอบคุณคร๊าบ

ขอบคุณคร๊าบ ลงไปแล้วทั้งสองโปรแกรมฯครับ น่าเศร้าเหลือเกิน แต่ไม่เปงไร จะพยายามครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ

ikok's picture
10285
ขึ้นอยู่กับระบบ media ที่เว็บนั้น ๆ ที่ใช้นะครับ

ผมพบว่าบางเว็บดูได้ บางเว็บต้องลง plugin บางเว็บไม่ต้องทำอะไรเลย

ไม่ทราบว่าพอจะระบุเว็บที่ต้องการดู tv online ได้ไหมครับ เผื่อจะได้เข้าไปช่วยกันดูให้ครับ ยิ้ม

PikaJung's picture
52
ลองวิธีนี้ครับ

ลอง click ขวาที่ video แล้ว ดู property ของ file ว่าเก็บที่ไหนครับ
แล้ว copy ออกมาเปิดด้วย vlc ครับช่วยได้ครับ
หรือถ้าอ่าน html code เป็นก็เปิด code แล้วหาดูเลยครับ เปิดได้ทุก web แน่นอนครับ แจ่ม