MMM meeting : ขอให้สมาชิกที่จะไปร่วมงาน ติดต่อกันที่กระทู้นี้นะคะ

Nannie's picture
600
= ขาดชื่อสมาชิกท่านใดแจ้งแนนด้วยนะคะ =

วันที่ : 13 กพ. 2553
เวลา : 18.00 - 20.00 น.
สถานที่ : ร้าน ทาเคะเต (สาขาสีลม ซอย 10 / สถานีรถไฟฟ้าสีลม)
ราคา : 399 net

ขอบคุณค่า

สมาชิกผู้เข้าร่วมงาน

1. ikok
  2. nickoe
  3. rsakchai
  4. Nannie
  5. เพื่อน Nannie
  6. princetofu
  7. Mixmerize
  8. ungtemp
  9. แฟนคุณ ungtemp
  10. artslan

รอยืนยันวันงาน

1. i-Zine
  2. daiso

[งานมีทติ้งผ่านไปด้วยดีแล้ว ขอเอาเบอร์ออกนะครับ - kok]

ikok's picture
10285
เหลืออีกสองคน ยังไม่ยืนยัน

ก็ยังไงรบกวนยืนยันด้วยนะครับ ไปได้ไม่ได้อย่างไร ไม่ว่ากันครับ ยิ้ม

600
จองเพิ่มไปแล้วค่ะ

จองเป็น 12 ที่ เผื่อไว้ก่อน ได้ห้อง VIP ชั้น 2 นะคะ

หาร้านไม่เจอ จอดรถไม่ถูก โทรหาแนนได้ตลอดเลยค่า ^^/

artslan's picture
130
รับทราบครับผม

รับทราบครับผม ยิ้มปากกว้าง

i-Zine's picture
80
โอ๊ะะ ขออภัยอย่างรุนแรง

ผมเพิ่งกลับถึงบ้าน เห็นชื่อตัวเอง ต๊กกะใจ ...ขอโทษจริงๆครับ ไม่นึกว่า..สมาชิกที่ตอบมั่ง ไม่ตอบมั่งอย่างผมจะมีชื่อกะเค้าด้วย ....ผมเลิกงานค่ำอ่ะ เลยคิดว่าไปไม่ทัน (อาทิตย์ก่อนไปดูเดี่ยวแปด ออกจากออฟฟิศห้าโมงไปถึงนู้นปาเข้าไป ทุ่มสี่สิบกว่าๆ วันนี้ ออกมาหกโมงครึ่งแล้ว..เลยคิดว่ายังไงก็ไม่ทัน ...เลยคิดว่าพลาดงานแน่ ...ไม่ขอแก้ตัวใดๆทั้งสิ้นครับ ยอมรับผิดแต่โดยดีครับ กลับมาเปิดเจอกระทู้นี้เห็นชื่อตัวเอง
...โคตรสำนึกผิดเลยครับ ขอโทษจริงๆนะ ขอโทษๆๆๆๆครับ ...ไม่รู้จะเอ่ย ..คำไหนแล้วครับ

นับทดไว้ว่าผมติดหนี้ ไว้หนึ่งหนนะครับ T_T

600
ไม่เป็นไรค่า...

ตอนสรุปชื่อ แนนก็นับเผื่อๆไว้ก่อน

เผื่อเลิกงานกันเร็ว จะได้มาแล้วมีที่นั่งน่ะค่ะ มีความสุข

80
ว่าแต่ สนุกมั๊ย?

คุยกันเก่งเหมือน ในบอร์ดมั๊ยครับ ...รึก้มหน้าก้มตากินกันอย่างเดียว ยิ้มปากกว้าง

nickoe's picture
4320
เรื่องนี้

เราจะได้ทราบกันวันนี้แหละครับ
ถ้ามาทันก็มานะครับ

10285
เรื่องนี้....

ไม่ทราบเหมือนกันครับ 5555

Mixmerize's picture
1480
จะไปทัน 6 โมงมั้ยเนี่ย

จะไปทัน 6 โมงมั้ยเนี่ย เพิ่งจะออกจากพัทยา ^ ^"

rsakchai's picture
396
ขอเอาแฟนไปด้วยอีกคนนะคราบ

ขอเอาแฟนไปด้วยอีกคนนะคราบ

ungtemp's picture
168
กลับมาแล้ว อิ่ม

กลับมาแล้ว อิ่ม อร่อยมาก
คิดว่าทุกท่าน คงรู้แล้วนะครับว่า ungtemp อ่านว่าอะไร

INNOVATION's picture
343
วันนี้ เพื่อน ๆ คงจะอ่าน

วันนี้ เพื่อน ๆ คงจะอ่าน ชื่อผมได้แล้วนะครับ หลังจากที่เป็น Temp มานาน วันนี้ขอสมัครเป็นสมาชิกเต็มตัวสักทีนะครับ ด้วย User : Innovation ครับ เพราะชอบเกี่ยวกับ Technology และ Innovation ใหม่ ๆ

4320
ฮา...

พอผมอ่านออกก็เปลี่ยนชื่อหนีเลยนะ ฮ่าๆๆๆๆๆ
ถึงบ้านแล้วเหมือนกัน ได้พบปะกันวันนี้สนุกดีครับ

rsakchai's picture
396
เป็นกันเองมากๆครับ

เป็นกันเองมากๆครับ ขอบคุณคุณก๊อกที่สร้างสรรเวปนี้เพื่อมือใหม่เช่นผม รวมถึงของฝากที่เตรียมมาให้ทุกๆคนด้วยใจ ผมชอบมากๆครับ
ขอบคุณคุณบอลมากๆที่ทำให้ MBP ของผมมีโปรแกรมให้ใช้อีกหลายโปรแกรม
ขอบคุณคุณนิคที่ขับรถมาส่งที่สวนลุมฯและช่วยเหลือทุกครั้งยามผมมีปัญหา
คุณสอง หน้าอ่อนมักมาก ไม่สมกับอายุเลย อิจฉาหน้าตาเสียจริงๆ
คุณแน่น...เฮ้ย น้องแนนที่ติดต่อประสานงานทุกอย่างสำหรับงานนี้ ทุกอย่างสมบูรณ์แบบครับ
คุณมิกซ์ ได้งานดีๆไวๆนะครับ เอาใจช่วยครับ
นึกชื่อไม่ออกอีกสามคน ต้องขอโทษอย่างสูง แต่สัญญาว่าจะไม่ลืมไปจากความทรงจำแน่นอนครับ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนครับ

daiso's picture
38
ถ้าเป็นจริง

ถ้าเป็นจริง อย่างที่พี่หมอบอกแสดงว่า แอลกอฮอล์ + อดนอนเยอะๆได้ผล 55555

600
เพื่อนๆน่ารักดีนะคะ

ไว้โอกาสหน้าเราคงได้เจอกันอีก มีความสุข

4320
ครั้งหน้า

ที่ไหนดี หัวเราะร่วน
วางแผนไว้เผื่อพี่ก๊อกกลับมาปีหน้า แบร่..

daiso's picture
38
ดีใจที่ได้รู้จักทุกคนครับ

คราวนี้ก็เหมือนเราได้ขยับเข้ามาใกล้กันมากขึ้น(เมื่อก่อนอาจจะนั่งอยู่ห้องเดียวกันแต่ว่าคนละมุมห้อง) ก่อนไปรู้สึกเกร็งๆ เหมือน...นัดบอด(55555555) แล้วก็จินตนาการไว้เยอะแยะมากมาย จริงๆไม่เคยไปอะไรแบบนี้มาก่อนเลย อยากจะบอกท่านที่ไม่ได้ไปว่าสังคมที่นี่ดีจริงๆ กันเองมาก..กกกก ไว้คราวหน้าถ้ามีโอกาสอย่าพลาดเชียว
ขอบคุณ คุณก๊อก ที่แนะนำโปรแกรมสร้างงาน 3D ใหม่ๆให้นะครับ ว่างเมื่อไรจะลองใช้ดู ขอบคุณ คุณแนน ที่โทรกลับมาไม่งั้นคงไม่ได้เจอทุกคน และยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

artslan's picture
130
ว้าวพี่ daiso จะไป modo

ว้าวพี่ daiso จะไป modo ตามคุณก๊อกอีกท่านแล้ว ยิ้มปากกว้าง

10285
ผมคิดว่า modo ดีนะครับ

แต่มีข้อจำกัดหลาย ๆ ด้านอยู่ เอาไว้พี่สองสนใจผมจะได้เอาข้อมูลในอีกหลาย ๆ ด้านที่ไม่ถูกพูดถึงวันงานให้ทราบครับ บังเอิญว่าพี่สองทำงานสายเดียวกัน ด้วยโปรแกรมตัวเดียวกันเลยครับ ๕๕๕๕

INNOVATION's picture
343
ปีนี้ ยังทันนะ nic คุณ ikok

ปีนี้ ยังทันนะ nic คุณ ikok อยู่อีกตั้ง 2 อาทิตย์ อิอิ

4320
งั้น

เอาเป็นมื้อเล้ียงส่งพี่ก๊อกกลับไปทำงานเลยละกัน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน
เลี้ยงที่สุวรรณภูมิเผื่อติดลมเดี๋ยวขึ้นเครื่องไม่ทัน แบร่.. แบร่..

10285
จะหาเรืื่องกินกันอีก..

ใช่ไหมครับ หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

4320
น่ะ

เบื่อคนรู้ทันจริงๆ

Mixmerize's picture
1480
ถึงมิกชอบกินปลา

แต่ก็ไม่ได้ชอบกินขนาดนั้นนะ ทำไมมันมาเรื่อยๆหว่า หมดกัน 2
และแล้วทุกคนก็ได้ยลโฉม พี่แบรด ของเรา หัวเราะร่วน

4320
นั่นสิ

ท่าทางมิกจะนั่งตรงปลายน้ำนะ ปลาถึงว่ายไปเยอะจริงๆ
หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

10285
ผมมีทฤษฏีย์แบบนี้ครับ

มิกเงียบ ๆ เอาไว้ แล้วค่อย ๆ ดักปลาที่ว่ายเข้ามาเรื่อย ๆ แบบเงียบ ๆ

คนอื่นก็คุยกันไป

มิกก็ดักปลาไป...

หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

600
นึกว่า...

มิกเป็นคนสั่งปลาซะอีก ฮ่าๆๆๆ

ปล. พี่แบรดหล่อมากๆๆๆๆๆๆ ^^/

80
เฮ๊ย เอาด้วย

วันมีตติ้ง ผมติดธุระด่วน ...เลยได้แค่โทรไปทักทาย ...ถ้ามีนัดอีก ขอไปด้วยคนดิ ...ผมก็ทำงานเขียนแบบ เหมือนกันนา ...กำลังสนใจฝึกพวก 3dx กับ Sketch Up อยู่เนี้ย..รู้จักแต่ในวงคนที่ทำงาน กับ บริษัท Autodesk ส่วนอื่นๆในวงการเขียนแบบ หรือสามมิติ นี้ผมไม่รู้จักใครเลย อยากมีพรรคพวกมั่กๆ
P.S.แต่ถ้า Auto CAD กับ Inventer เนี้ย ของถนัดเลย