ไวรัสใน msn

bossasong's picture
18
ไม่ได้เข้ามาซะนานเลย พอมีปัญหาแล้วก็นึกถึงที่นี่ที่แรกเลยครับ 555
คือเรื่องมีอยู่ว่า ออนไลน์ด้วยโปรแกรม microsoft messenger ในแมคอะครับ
แล้วทีนี้เวลาออนไลน์ มันจะมีข้อความเป็นภาษาจีนยาวๆ เด้งขึ้นมาจากหน้าต่างเพื่อนผมหลายคนเลย
และเด้งหลายรอบด้วย จะมีวิธีแก้มั้ยครับ ไม่รุ้ว่ามีอันตรายอะไรรึเปล่า

ขอบคุณไว้ล่วงหน้านะครับ

pubate's picture
17
ใช้ amsn แทนสิ หรือ mercury

ใช้ amsn แทนสิ หรือ mercury

nickoe's picture
4320
อา

อย่างนี้ต้องแจ้งเพื่อนให้ทราบนะครับ ว่าเกิดเหตุแบบนี้ขึ้น ต้องแก้ที่ต้นทางครับ
ส่วนแค่ข้อความเด้งมา ไม่มีการรับส่งไฟล์หรืออะไรไม่ได้กดลิ้งค์อะไรต่อ
ไม่น่ามีปัญหา ถ้ารำคาญมาก ก็บอกเพื่อนว่าขอบล็อคเค้าไปก่อน ไปแก้มาก่อนแล้ว
เดี๋ยวจะเลิกบล็อคครับ

อีกอย่างไวรัสส่วนมากในโลก เขียนมาเพื่อจู่โจม windows ครับ สบายใจได้ครับ

bossasong's picture
18
ว่าไงว่าตามครับ

งั้นก็คงปล่อยไว้ก่อน
amsn จะรู้สึกหงุดหงิดเรื่องเปลี่ยนภาษานิดนึงอะครับเลยไม่ค่อยได้ใช้

ขอบคุณทั้ง2ท่านด้วยครับ

nickoe's picture
4320
ลอง

หันมาคบ adium ดูมั๊ยครับ ใช้มาทุกตัวแล้วเจ้านี่ work สุดสำหรับผม

sajiro's picture
1179
เห็นด้วย...

กับพี่นิคเลยครับ มีความสุข