MMM meeting : แจ้งรายชื่อผู้มาร่วมงานและรายละเอียดของงานมีตติ้งค่ะ

Nannie's picture
600
แนนขอให้พี่ๆเพื่อนๆที่จะไปร่วมงานยืนยันในกระทู้นี้อีกทีนะคะ เขิน

วันที่ : 13 กพ. 2553
เวลา : 18.00 น.
สถานที่ : ร้าน ทาเคะเต (สาขาสีลม ซอย 10 / สถานีรถไฟฟ้าสีลม)
ราคา : 399 net

ขอบคุณค่า

สมาชิกผู้เข้าร่วมงาน

1. ikok
  2. nickoe
  3. rsakchai
  4. Nannie
  5. princetofu
  6. Mixmerize
  7. sweet_jasmine_scent
  8. ungtemp
600
แผนที่ร้านค่ะ

จาก www.taketei.com

ikok's picture
10285
เย่ :D

จะได้เจอกันวันกินข้าวแล้ว ~

Mixmerize's picture
1480
แอบไปจิ้ม Google Maps มา

ได้ลิงค์นี้มาอีกที http://bit.ly/aWZGda
ตรงไม่ตรงไม่แน่ใจ พี่แน่นช่วยเช็คให้ด้วยนะคับ ยิ้ม

ป.ล. อยากกินๆๆ

600
ถูกจ้ะมิกซ์

ตามนั้นล่ะ อ่ะ แน่นอน

rsakchai's picture
396
ผมมารออยู่เมืองไทยแล้วคราบ

ผมมารออยู่เมืองไทยแล้วคราบ

10285
โอ้วววว

ล่วงหน้าไปไหมครับ ๕๕๕๕๕ หัวเราะร่วน

R Jarn Yao's picture
70
อยากไป

ตะลึง 2 อยากไปจัง บ้านอยู่ไกล ..............ถึงเชียงใหม่...

กินเผื่อด้วยนะ... แอบเคือง

10285
เดี๋ยวจะทานเผื่อนะครับ

ยิ้มปากกว้าง

tonlyosaki's picture
198
เศร้า TT

(อยู่หนองคาย) อยากเจอพวกพี่ตัวเป็นๆ และ กินฟรี

10285
๕๕๕๕๕

อยากเจอคุณด้วยครับ (และให้เลี้ยงผม .. ผมจะกินฟรี...นะครับ) แบร่..

ungtemp's picture
168
ยังคิดว่าจะได้ไปอยู่นะครับ ..

ยังคิดว่าจะได้ไปอยู่นะครับ .. อยากเจอคุณ ikok จริง ๆๆ

10285
อยากเจอคุณบอลด้วยครับ

จะได้เจอคนขยันแล้วววว (แอบตื่นเต้น)

168
ส่วนใหญ่จะเป็นขยันเล่นไปเรื่อ

ส่วนใหญ่จะเป็นขยันเล่นไปเรื่อยครับ .. ไม่ได้นอนสักที่ แต่ช่วงนี้งานเข้าทุกอาทิตย์เลยแต่จะพยายามไปให้ได้นะครับ วันนั้น กลางวันต้องไป ลพบุรี กับแฟนก่อน จะเอาอะไรบ้างไหมครับ ..

10285
ขอบคุณครับ

เอา.... อะไรดี นึกไม่ออกครับ ๕๕๕๕ เที่ยวกับคุณแฟนให้สนุกนะครับ ยิ้ม

nickoe's picture
4320
ถามเผื่อคนอื่นด้วยครับ

ที่ร้านมีที่จอดรถรึเปล่าครับ

10285
ผมทวงถามให้แล้วครับ

ทวงผ่าน twitter เลย แบร่.. เดี๋ยวสักพักคงมาตอบนะครับ

600
โทรไปจองมาให้แล้วนะคะ

ที่ร้านแจ้งว่าให้จอดรถที่ตึก ITF ชั้น6, 7, 8 (ดูได้จากใน map นะคะ)

แล้วมา stamp บัตรจอดรถที่ร้านฟรีค่า ^^/

10285
ขอบคุณค่า ~

ยิ้มปากกว้าง

i-Zine's picture
80
คำถามสำคัญ

ต้องพกตังค์ไปเท่าไหร่ครับ
แบร่..

600
ราคา 399 บาทเนตค่า

ราคารวม service รวม vat แล้วค่า

มีความสุข

1480
อ้าว

นึกว่า webmaster เลี้ยง หัวเราะร่วน

600
แหะแหะ...

สงสัยจะเลี้ยงไม่หวายยยยยย

web master มีภาระต้องเลี้ยงอีกหลายชีวิต >.<"

10285
นั่นสิครับ

แบร่..

choke81's picture
1
เพิ่งเช้าเวบ

เพิ่งเช้าเวบ ไปด้วยได้มั้ยครับ

nickoe's picture
4320
ไปได้สิครับ

งาน mini meeting เอาไว้ให้สมาชิกได้พบปะกันครับ

600
ไปกันเยอะๆค่า

ใครจะไปเพิ่ม จะพาเพื่อนหรือแฟนไปด้วย

รบกวนแจ้งแนนด้วยนะคะ หรือจะเมล์ไปบอกพี่ก๊อกก็ได้ค่ะ

แนนจะได้จองที่เพิ่มให้

ตั้งใจว่าจะรีบไปเร็วๆ แล้วไปสั่งอาหารไว้ให้เลยน่ะค่ะ หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

10285
ได้ครับ :)

ลองติดต่อน้องแนนดูจากคห.ด้านบนนะครับ เรื่องสถานที่กับค่าใช้จ่าย ยิ้ม

flukesamed's picture
73
มองตาปริบๆ

ได้แต่มองตาปริบๆ เพราะวันที่ 13 มีคอนเสิร์ต samed in love ที่เกาะอ่ะครับ

168
flukesamed อยู่ เสม็ด

flukesamed อยู่ เสม็ด เหรอครับ . . กำลัง อยากไปเลย มีที่พัก แนะนำไหมครับ เคยไป หาดพร้าว สวยดี เงียบด้วยครับ ..

flukesamed's picture
73
แม่นแล้วครับผมอยู่เสม็ดคุณบอล

อิอิ สงสัยถ้าผมทำบล๊อกเรื่องที่พักบนเกาะท่าจะดีนะครับเนี่ย
จริงๆ แล้วอ่าวพร้าวน่าจะสวยแล้วนะครับ (แต่ผมว่าแปลกๆ เพราะมองไปจะเห็นฝั่ง ถ้าอยู่อีกฟากของเกาะ มองไปจะเห็นแต่ทะเล ซึ่งผมชอบแบบหลังมากกว่าอ่ะครับ แห่ะๆ)
เค้าว่าถ้าสวยกว่านี้ต้องปารดี (อ่าวกิ่วอ่ะครับ) แต่เห็นว่าราคาเอาเรื่องอยู่ครับ
จริงๆ ผมว่าขึ้นอยู่กับว่าชอบมาแบบไหนมากกว่านะครับ แบบเฮฮาปาร์ตี้ รึว่า แบบสงบๆ รึว่าทั้งสองอย่างดีครับ 5555
จะมาเมื่อไหร่เด๋วว่ากันอีกทีนะครับคุณบอล อ่ะ แน่นอน

princetofu's picture
121
ขอถามนิดนึง

ไม่รู้เรื่องมากไปป่าว แต่ตึก ITF ที่จอดรถชันไม๊อะครับ

พอดีรถผมมันตัวเตี้ยหน่อยอะครับ แหะๆ หลอน

600
ทางขึ้น ITF

ชั้นแรกจะชันนิดนึงนะคะ

แต่ว่าช่วงพ้นชั้น 1 ไปแล้วก็จะชันปกติค่ะ

มีความสุข

princetofu's picture
121
ขอบคุณมากครับ

ค่อยโล่งใจหน่อย กลัวว่า เจ้าอ้วน มันจะติดพุงขึ้นไม่ได้ ยิ้มปากกว้าง

168
วันงานท่านไหนมีอะไรให้ช่วยเกี

วันงานท่านไหนมีอะไรให้ช่วยเกี่ยวกับ Mac บอกได้นะครับ (แต่จะทำได้ไหม ยังไม่รู้นะครับ อิอิ) ผมคิดว่าจะเอา Mac ไปด้วยครับ หรือคิดว่าจะเน้น ทาน ฮา อย่างเดียวบอกได้เลย เดี๋ยวให้ คุณ ikok เล่นให้ดูนะครับ อ้อ ยังไม่ได้แนะนำตัวเลย ผมชื่อ บอล นะครับ

daiso's picture
38
คิดกันเล่นๆนะครับ

ถ้าถึงวันนัดหมายแล้วคนที่ไม่ได้ยืนยันล่วงหน้า ไปกันเป็นร้อยจะเป็นไงคงสนุกดีนะครับ

เหมือนผมเป็นต้น ตั้งใจไว้ว่าถ้าถึงเวลานัดแล้วงานเสร็จทันก็จะรีบ(สุดชีวิต)เลย

คิดว่าน่าจะมีคนคิดเหมือนผมเยอะนะ อยากรู้จักเพื่อนๆพี่ๆทุกคนเลยครับ

10285
ไม่หวั่นครับ

๕๕๕๕ ใครมาทีหลังก็ .....

นั่นสิ ยังไงดีนะ แบร่..

ใคร confirm ได้ก็ confirm กับน้องแนนนะครับ เขาจะต้องจองห้องแล้ว (หรือว่าจองไว้แล้วผมไม่แน่ใจ) แต่น่าจะยังเปลี่ยนแปลงได้ครับ ขอแค่ยืนยันก็พอ ยิ้ม

600
จริงๆแล้ว...

อาหารบุฟเฟ่จะมีกำหนดเวลาทานนะคะ (คือ 2 ชั่วโมง แล้วก็เกินเวลาได้นิดหน่อย)

แนนว่าถ้าวันนั้นอยากคุยกันต่อ อาจจะต้องย้ายไปนั่งร้านกาแฟแทนน่ะ

ตอนแรกแนนเห็นว่าคนน้อย กินอาหารบุฟเฟ่คงไม่มีปัญหา

เพราะถ้าคอนเฟิร์มกันก่อนหน้านี้ว่าจะมากันเกิน 10 คน แนนจะได้จองร้านอื่นๆ ที่อาจจะรับกับจำนวนคนเยอะๆอ่ะค่ะ

ร้านนี้อาจจะเล็กเกินไปหน่อย และนั่งไม่ค่อยสบาย กรณีที่มีคนมาเยอะ

เอาเป็นว่า...ถ้าเป็นไปได้อยากให้แจ้งแนนภายในวันศุกร์นี้นะคะ เพื่อที่แนนจะได้ไปเปลี่ยนแปลงจำนวนกับที่ร้านอีกที

เพราะจองเผื่อเยอะไปก็ไม่ดี จะไปกั๊กที่ลูกค้าท่านอื่นๆน่ะค่ะ

ปล. แนนจะส่งเบอร์โทร.แนนไปทาง private message นะคะ จะได้ติดต่อกันได้ง่ายๆอ่ะค่ะ

i-Zine's picture
80
เลิกกันดึกป่ะล่ะ

ผมเลิกงาน 5โมง....ปรกติกว่าจะกลับถึงบ้านก็ทุ่มนึงแล้วอ่ะ ถ้าอยู่กันนาน ... จะได้แวะไปครับ ยิ้ม
.....สีลม บางบัวทอง ไกลอยู่นา

1480
ใครไกลกว่ากัน

บ้านผมอยู่พุทธมณฑลสาย 4 หัวเราะร่วน

10285
คงไม่ดึกมากหรอกครับ

เพราะว่าผมเองก็ต้องกลับบางแสนหลังจากทานข้าวเสร็จครับ ยิ้ม แต่คุยได้เรื่อย ๆ นะครับ ผมไม่ซีเรียส ตามสบายเลย

600
แนนว่า...

ถ้าเราเริ่ม 6 โมง ก็น่าจะทานได้ถึง 2 ทุ่มอ่ะค่ะ

หลังจากนั้น ก็คงตามสถานการณ์น่ะค่ะ

เอาเป็นว่าใครอยากตามมาดึกๆ ลองโทรหาแนนดูก็ได้นะคะ มีความสุข

10285
อ้าว

ไม่กลับบ้านเร๊อะคะ หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

600
บ้านไม่ได้อยู่ไกลขนาดนั้นนะคร้า...

ขับรถชั่วโมงเดียวก็ถึงแร้น

จิงๆว่าจะแอบไปตื้ดต่อซะหน่อย ฮ่าๆๆๆ หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

*** พี่ก๊อก ส่งเบอร์โทรแนนให้เพื่อนๆ สมาชิกด้วยนะคะ เบอร์ 089-xxx น่ะ

10285
ก็ส่งหลังไมค์

ผ่าน contact ไปถามกันก็ได้นิ?

600
ในเวบนี้..

มีฟังก์ชั่นให้ส่งถึง user พร้อมๆกันหลายๆคนไหมอ่าค่ะ สงสัย?

10285
หลังไมค์ที่เขาส่งกัน

มันจะใช้ email ที่สมัครไว้ในการส่งน่ะค่ะ (ตัวหลังไมค์จริง ๆ ไม่มี แต่เป็นระบบแบบนี้)

คือถ้าอยากส่งพร้อมกันหลายคน ก็ต้องทราบอีเมล์น่ะคะ่ ถ้าไม่ทราบอีเมล์ก็เปิดกระทู้ใหม่ไปเลยแล้วกันนะ ลงเบอร์ชั่วคราวที่ซื้อไว้ให้พี่ก็ได้

600
ลงเบอร์ไว้ในกระทู้นี้แล้วอ่ะค่ะ

แต่พอ edit แล้วทำไมข้อมูลไม่ขึ้นใน Post ก็ไม่รู้อ่าค่ะ

1480
:D

ชอบคำนี้มากๆเลย "ตื๊ดๆ" เนี่ยะ หัวเราะร่วน

ku_e_pet's picture
29
อยากไปเหมือนกันนะค่ะ แต่เพิ่ง

อยากไปเหมือนกันนะค่ะ
แต่เพิ่งซื้อMacมาได้2วัน ก็เลยไม่รู้จะคุยเรื่องอะไร มีความสุข
มือใหม่ม๊ากมากค่ะ เปิดกับปิดเป็น 2 อย่าง
มือโปรอยากสอน add มาหน่อยค่ะ ku_e_pet@hotmail.com

10285
เดี๋ยวก็ใช้เป็นครับ ;)

ยินดีต้อนรับสู่โลกของ OS X นะครับ ยิ้ม