พื้นที่ที่เก็บ file ของ windows ในโปรแกรม parallel

yingee's picture
31
คืออยากลงโปรแกรมในwindowsที่ลงไว้กับparallelค่ะ แต่มันขึ้นมาว่า

Unable to start the "Windows Vista" virtual machine.

Free at least 151 MB on the physical hard disk that stores the "Windows Vista" virtual machine and try again.

งงอ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าต้องทำยังไง

ใช้parallel 5.0 ramเครื่อง 2.1GHz
windowsที่ลงไปคือ vistaค่ะ

รบกวนตอบด้วยนะค่ะ

[ผมย้ายห้องมาไว้ห้องถามตอบนะครับ เป็นคำถามที่ยังไม่มีคำตอบชัดเจน แต่หลังจากนี้ ถ้ามีคำตอบชัดเจนหรือความรู้ที่เป็นประโยชน์จาก user ท่านอื่นด้วย ผมจะเก็บเข้าห้อง how-to อีกทีนะครับ- kok]

ikok's picture
10285
พื้นที่บน hdd เหลือเท่าไหร่ครับ?

คือจากคำเตือนที่ขึ้นมา เขาแจ้งว่าโปรแกรมจะทำงานได้ (จำลอง vista ได้) จะต้องมีพื้นที่ว่างบน hard disk นั้นอย่างน้อย 115 MB ครับ .. ถ้าพื้นที่เหลือไม่พอ ก็ให้ลองลบ/ย้ายไฟล์ไปไว้ที่อื่นก่อน แต่ถ้าพื้นที่มีเพียงพออยู่แล้ว คงต้องไล่แก้ปัญหาในทางอื่นต่อครับ

31
ดูตรงไหนอ่ะค่ะ

ดูตรงไหนค่ะว่าว่างเท่าไร

minemind's picture
3876
free space

กดดูใน my com ใน vista ไม่ได้หลอครับว่า มี free space เท่าไหร่

31
ถ้างั้นก็น้อยค่ะ

ถ้างั้นก็เหลือน้อยอ่ะค่ะ ไม่ถึงGเลย แต่ก็มากกว่าที่มันเรียกมานะค่ะ

minemind's picture
3876
มะกี๊ต่าย post ไป

มะกี๊ต่าย post ไป ต่ายอ่านไม่ครบอะครับ ขอโทษทีฮะ

มาต่ออันนี้ คือ น่าจาเกี่ยวนี่ space ใน windows vista น่าจะไม่พอ เพราะว่า paralell เค้าให้กำหนดขนาดของพื้นที่การใช้งาน ไม่แน่ใจว่ามันใช่ 40gb รึเปล่า

คือ HDD ที่แบ่งไว้ใช้กับใน vista มันเต็ม ก็น่าจาย้ายข้อมูลใน windows vista ออกไปไว้ที่อื่นก่อน แล้วค่อยลงโปรแกรม