Toast สร้างแผ่น VCD ได้ไหม

pyaempark's picture
128
ครับผม
เจ้า Toast Titanium สามารถสร้างแผ่น VCD ได้ไหมครับ
เพราะหากเราลากไฟล์ลงไปที่เจ้า Toast แล้วใส่แผ่น CD มันจะ burn เป็น VCD หรือ DVD ครับ
เพราะตรงหัวข้อมันเป็น DVD-Video
รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณครับ

minemind's picture
3876
ข้างๆปุ่ม แดง ตอนจะกด burn

ข้างๆปุ่ม แดง ตอนจะกด burn มันจะมี ให้เลือกครับ ว่าเราจะ burn ด้วยแผ่นอะไร ปกติมันจะเป็น dvd

แต่คำถามอื่นผมไม่ทราบฮะ

pippo's picture
2469
ตั้งแต่...

Version 9 ขึ้นมา Toast ได้ตัด VCD ออกไปแล้ว

ถ้าอยาก Burn เป็น VCD ตั้งถอยไปใช้ Version 8 ครับ

ป.ล. ปัจจุบันเป็น Version 10

pippo's picture
2469
แก้ไขข้อมูลครับ

พอดีไปอ่านเจอคุณ xcession ในเว็บของ TMC

ตอบเกี่ยวกับเรื่อง Toast 10 สามารถ write vcd ได้

ด้วยการไปเปิด Show legacy formats and settings ใน Perferences ก่อนครับ

เลยเอามาแก้ไขข้อมูลในกระทู้นี้ครับ (ต้องขออภัยด้วยครับที่ทำให้เข้าใจผิด)

ikok's picture
10285
ขอบพระคุณครับ

ขอบคุณคุณ pippo ที่สละเวลามาอัพเดทข้อมูลด้วยนะครับ มีความสุข