ซื้อ iPhone 3Gs ตอนนี้ดีมั๊ยคับ

scarlet_cider's picture
11
ผมวางแผนจะซื้อไอโฟนมาพักนึงแล้ว
แต่มีคนบอกให้รอรุ่นใหม่
รอแล้วรอเล่า จนตอนนี้ไม่ค่อยอยากรอแล้ว

เพื่อนๆว่าผมควรรอต่อไปมั๊ยคับ
หรือควรซื้อเลย จิงๆก้ออยากจะซื้อเลยนะ
แต่เมื่อมีเสียงคัดค้านก้อต้องฟังคับ เศร้า

รบกวนแนะนำหน่อยนะคับ

v21e's picture
64
กลางปีนี้น่าจะมี 4g ออกมาครับ

กลางปีนี้น่าจะมี 4g ออกมาครับ ถ้าคุณรอไหว ตอนนี้ผมใช้ 3gs อยู่

11
Re:

จะให้รอก้อรอไหวแหละคับ
แต่ก้ออยากซื้อเลยเหมือนกัน
แต่ก้อกลัวว่าถ้าของใหม่มา แล้วดีกว่ามากๆ
จะเสียดาย

nickoe's picture
4320
เอางี้ครับ

ซื้ไปเลยแล้วไปซื้ใหม่อีกทีตอน 5G หรือ6G

ikok's picture
10285
ซื้อเลยครับ :)

ยิ้ม (ยุไปไหมนี่ ๕๕๕๕)

sajiro's picture
1179
รอดูวันที่ 27 นี้ก่อนดีกว่าครับ

มีความสุข

11
ขอบคุนคับ

ว่าแต่ 27 นี้จะมีไรหรอ รอไม่ไหว ฮ่าๆ

sajiro's picture
1179
วันที่ 27 นี้เหมือน Apple

จะมีงานแสดงผลงานอะไรประมาณนี้น่ะครับ

รอดูอัพเดตจากพวกพี่ก็ได้ครับ
หรือจากเวป Apple ก็ได้ครับ

Noppasit's picture
8
ซื้อก่อนใช้ก่อนครับ

ถ้าไม่ได้ตาม เทคโนโลยี มาก ก็ซื้อได้เลยครับ ของบางอย่างซื้อมาอาจใช้ได้จริงไม่ถึง 30-40% นอกนั้นมีไว้เพื่อ ประดับ บารมี ส่วนตัวผมเองกลับ อยากได้ 3G ก็พอครับ เพราะ ฟังชั่นบางอย่างไม่ได้ใช้เลย ครับ ราคาก็ถูก กว่า ด้วย เอาตัวเราเป็นหลักครับ ถ้าชอบเทคโนโลยี ก็ 3Gs ได้เลยครับ ไม่ต้องรอใหม่ล่าสุดหรอกครับ พอตัวใหม่ออกมา เราก็จะรู้สึก ว่า รอตัวใหม่กว่านี้ดีกว่าไหม อะไรทำนองนี้นะครับ มีความสุข แค่ความเห็นหนึ่งเท่านั้นนะครับ