กระทู้แชท วันศุกร์ กระดุ๊กกระดิ๊ก...(15 Jan 2010)

Nannie's picture
600
หวัดดีค่า....

เป็นไงกันมั่งค่ะ

ช่วงนี้แนนแอบอ่านอย่างเดียว ไม่ได้ตอบเลย งานยุ่งเหยิงไปหมด

เมื่อวาน ที่บริษัทมีประเมินการทำงานประจำปี

ผลลัพธ์ปีนี้ โอ้เย ทีเดียว (promote ซะที หลังจากตรากตรำมาทั้งปี) หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

nickoe's picture
4320
เหอะๆ

หนุกหนานครับ เปิดปีใหม่มากระแสงานไหลมาอย่างกะสึนามิ
อะไรไม่รู้เต็มไปหมดเลย วันนี้ PC เจ้ากรรมก็มาเสียอีก
เลยได้เอา MBP มาใช้แทนเลย

Nannie's picture
600
พี่ก๊อกจะกลับเดือนหน้า

จัดมินิมีตติ้งกันดีไหมค่ะ

มีความสุข

4320
ว่าจะถามอยู่เลย

ใครเอาด้วยมาลงชื่อกันก่อน
เช็คยอดก่อนนะครับ

ikok's picture
10285
เอาด้วยครับ :)

นิกยังทำงานแถว ๆ บางนาอยู่หรือเปล่า?

4320
ครับ

จริงๆเรียกบางเสาธงจะถูกกว่า
บางนานี่บ้านครับ ฮา.....

minemind's picture
3876
อิ่มจัง ตังอยู่ครบ

พี่ก๊อก เป็นเจ้ามือสินะครับ หัวเราะร่วน

4320
เอาจริงๆเลยคือ

มากินข้าวกันแหละครับ ถือว่าสังสรรค์
พี่ก๊อกและผมเอง ไม่มีกำลังเลี้ยงได้แน่นอน ฮ่าๆๆๆๆ
ถือว่ามาพบปะพูดคุยทำความรู้จักกันดีกว่าครับ
ถือว่ากินปีใหม่นอกรอบไปในตัวครับ

rsakchai's picture
396
สวัสดีวัน......สุข.....ครับ ร

สวัสดีวัน......สุข.....ครับ
รายงานภูมิอากาศที่นี่ซะหน่อย ไม่มากไม่น้อย -6C เท่านั้นเอง

4320
ว่าแต่

คุณหมอจะกลับมาเมื่อไรครับ

rsakchai's picture
396
เครื่องลงสี่ทุ่มคืนวันที่ 30

เครื่องลงสี่ทุ่มคืนวันที่ 30 มกราครับ อยู่จนถึง 20 กุมภาครับ
ว่าไงว่าตามกัน ขอช่วงนี้หละกันครับ ที่ไหนก็ได้ขอเป็นในกรุงเทพหละกัน

NaNa_GuLiKo's picture
28
มากระดุ๊กกระดิ๊ก

ด้วยคน แบร่..

ikok's picture
10285
กระดุ๊กกระดิ๊กด้วยครับ :D

แบร่..

mike's picture
104
เช้านี้กรุงเทพกลับมาเย็นอีกคร

เช้านี้กรุงเทพกลับมาเย็นอีกครั้ง เดี๋ยวพรุ่งนี้คงร้อนตับแลบ หลอน

panouvat's picture
5
เอาอีกแล้ว...ไม่มีเสียงครับ....

พึ่งเข้ามาเปนสมาชิกสดๆร้อนๆครับ
พอเข้ามาแล้วไม่รู้จะพิมคำถามปัญหาลงตรงไหนเห็นตรงนี้มันว่างๆก็เลยเอาตรงนี้เลยครับ ไม่ว่ากันนะครับ...
ปัญหาก็คือเหมือนพี่เขานี้ละครับ กระทู้นานแล้วด้วย แต่ผมใช้เวอชันล่าสุดอยู่ครับ..แต่พอผมเสียบหูฟังเข้าก็มีเสียงที่เครื่องครับแล้วก็ตั้งค่า input output ถึงจะใช้ได้ พอถอดห
ุฟังแล้วเงียบเลยครับ ก่อนหน้าก็ยังใช้ดีอยู่เลยครับ..
รบกวนด้วยครับบ....
Home › Forums › ห้องสนทนา : Mac, OS X › TroubleShoot ›
mac ไม่มีเสียงหลังจากลง 10.5 ครับ
Macjaidee's picture
3
By Macjaidee on 23 Mar 09, 9:50
| Tags:

* TroubleShoot

mac ผม มันไม่มีเสียงอ่ะครับ ที่ sound ขึ้นว่า no input device found ต้องแก้ไขยังไง รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ (on 23 Mar 09, 9:50 )

sajiro's picture
1179
rep บนเนี่ย...

เล่นกันตรงนี้เลยนะครับ มีความสุข