มือใหม่ ฝากตัวด้วยคร๊าบบบ

arthur007's picture
5
สวัสดีครับเพื่อน ๆ ทุกท่าน วันนี้ขอมาเป็นผู้รับด้วยคนนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
1. ชื่อ : Username: Arthur007 Nickname: `ดอย
2. คติประจำตัว : ไม่เคยลืมกับการให้อภัยตัวเอง
3. หน้้าที่การงาน : เป็นนักเรียนอยู่เลยครับ ปีนี้ก็ 26 ขวบพอดี หัวทึบไปหน่อยเลยเรียนนาน แหะ ๆ ๆ
4. เริ่มใช้แมคได้ยังไง : มันพูดยากเหมือนกันนะ พอ ๆ กับถามว่าคุณรักชั้นเพราะอะไรเลย ^^" ประมาณถูกชะตามากกว่า ไม่คิดอะไรมากครับ
5. รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : Google ครับ พอดีจะหาดูว่า Automator มันทำอะไรได้ เนี่ยเมื่อสองวันก่อนยังเปลี่ยนภาษาไม่เป็นเลยคับ
6. สิ่งที่อยากจะบอก.. : วันนี้ผม printscreen หน้าจอได้แล้วครับ ขอบคุณมากมายสำหรับเพื่อนๆ พี่ ๆ ทุกท่านที่ทำให้สิ่งดี ที่เรียกว่าการแบ่งปันนี้เกิดขึ้นได้ในสังคมยุคนี้ นักเรียนคนนี้ยังคงต้องเรียนอีกเยอะครับกับ Macbook Pro 13" น้อย ๆ ตัวนี้

....นักเรียนหัวทึบ

nickoe's picture
4320
ฮา...

ยินดีต้อนรับครับ อายุเท่ากันเลยนิ ฮา....

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ :)

ขอให้มีความสุขกับการใช้ mac นะครับ ยิ้ม

arthur007's picture
5
อ่ะนะ งั้นก็ได้คุณ Nickoe

อ่ะนะ งั้นก็ได้คุณ Nickoe เป็นเพื่อนอีกคน..มีความสุข ไว้มีอะไรจะโพสต์ถามครับท่านพี่ทั้งสอง ขอบคุณครับ

minemind's picture
3876
ยินดีต้อนรับครับ

rsakchai's picture
396

ยินดีกับสมาชิกใหม่ครับ

HarryMoozer's picture
35
ยินดีต้อนรับเช่นกันนะครับ

ยินดีต้อนรับเช่นกันนะครับ

Mixmerize's picture
1480
ยินดีต้อนรับครับ :)

ยิ้ม

sajiro's picture
1179
ยินดีๆ

มีคนมาใหม่อีกแล้ว

ยิ้ม

Cybernet's picture
399

สนุกกับการใช้ mac ครับ