ขอความรู้เรื่องการต่อ Macbook Pro เข้ากับจอ LCD TV หน่อยค่า

zombitzh's picture
12
MBP unibody อยากต่อเข้ากับจอ LCD TV ยี่ห้อ LG ที่บ้านค่ะ

หลังทีวีมีช่อง แบบนี้

1. HDMI/DVI in กับ HDMI out
  2. RGB(PC)
  3. AUDIO (RGB/DVI)

นอกนั้นก็พวก AV Component ต่างๆ

เราต้องไปซื้อสายอะไร แบบไหนมาต่อได้บ้างคะ ถ้าต้องการให้เสียงออกด้วย ทำยังไงคะ

nookistudio's picture
26
แบบนี้ครับ

ต้องถามก่อนว่าชอบแบบไหน
DVI มีหัวแปลง mini displayport to DVI เสียบเข้าช่อง DVI หลังTV ได้เลยหรืือ ต้องกาีรความละเอียดสูง
ซื้อ หัวแปลง DVI TO HDMI เพิ่ม อีกต่อ 1 สาย รวมเป็น2งับ

PikaJung's picture
52
ต่อซ้อนได้ด้วยเหรอครับ

ผมลองต่อ mini display to DVI แล้วต่อ dvi to d-sub แล้วไม่ได้อ่ะครับ
แล้วถ้าต่อ dvi to HDMI จะได้เหรอครับ สงสัย?

nookistudio's picture
26
ได้ครับ

ได้ครับ ลองมาแล้วครับ

PikaJung's picture
52
ขอบคุณครับ

ขอบคุณคุณนุ๊กครับ มีความสุข

pyaempark's picture
128
ที่ได้นี่

ที่ได้นี่ คล้ายๆแบบนี้หรือเปล่าครับ
http://www.macmuemai.com/forum/topic/2166
รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณครับ

pyaempark's picture
128
หมายถึงจาก mini displat to

หมายถึงจาก mini display to DVI แล้วต่อด้วยตัวแปลงจาก DVI to VGA อีกทีหรือเปล่าครับ (VGA กับ d-sub ตัวเดียวกันหรือเปล่าครับ)

ikok's picture
10285
ขอบคุณครับ :)

ขอบคุณคุณนุ๊กสำหรับข้อมูลนะครับ ยิ้ม

zombitzh's picture
12
ถามอีกทีค่า ที่บ้านมีสาย HDMI

ถามอีกทีค่า ที่บ้านมีสาย HDMI to HDMI อยู่แล้ว แล้วมันมี mini display to HDMI ขายรึป่าวคะ

GoLLuM's picture
23
สาย mini dvi to hdmi

สาย mini dvi to hdmi มีครับ เคยเห็นราคาประมาณ xxx บาทครับ...