FireFox+Safari ไม่ยอมดาวโหลดโปรแกรมครับ

whatafuk's picture
3
คือผมจะโหลดโปรแกรมพวก.zipจากเวปนะครับส่วนใหญ่จะเป็นโปรแกรมอะครับโหลดกดหน้าดาวโหลด

จากลิ้งของเวปแล้วมันไม่ขึ้นให้save fileครับซึ่งลิ้งจากทางเวปไมไ่ด้เสียครับเพราะว่าลองใช้ อีกเครื่องโหลดได้ปรกติ

ผมเข้าไปเช็คใน preferencesแล้ว ตรวจดูตรงพวก .zipก็ตั้งให้Always Ask ก่อนจะโหลดครับ แต่มันก็ยังโหลด

ไม่ได้อยู่ดีครับ ใครพอจะทราบช่วยแนะนำทีครับ

ikok's picture
10285
ที่ว่าไม่ยอมโหลดโปรแกรมนี่

ทราบได้อย่างไรครับ?

3
คือ

คือ ปกติเวลากดดาวโหลดมันจะขึ้นหน้าต่างใหม่มา ให้เลือกเซฟไฟล์หรือว่าเปิดไฟล์นะครับ แต่ตอนนี้ของผมมันไม่ขึ้นหน้าต่างนั้นมา ซึ่งผมไปดูตรงpreferencesแล้ว ก้อปรับให้มันขึ้นมาแล้วครับแต่มันก้อไม่ขึ้นหน้าต่างนั้นมาครับ

ikok's picture
10285
หน้าต่างไม่ขึ้น

แล้วไฟล์โหลดมาลงยังปลายทางไหมครับ?

3
ก็คือหน้าsave file

ก็คือหน้าsave file มันยังไม่เด้งขึ้นมาเลยครับ คือมันยังไมไ่ด้ดาวโหลดเลยครับ

nookistudio's picture
26
ลองปรับ Develop ดูครับ

วิธีเปิด Develop
เปิด safari Preferences > Advanced คลิกถูก Show Develop menu in menu bar
เปิดหน้าเว็ปที่มีปัญหา เข้าเลือก Develop เลือก user Agent เลือก IE 6 , 7, 8 เปิดดูนะครับเผื่อได้

ทำแบบนี้ใด้ในลักษณะ ของหน้าเว็บที่ไม่ซับพอต safari โชคดีครับ มีความสุข

aouttapit.t@gmail.com's picture
6
ไม่ได้ เหมือนกัน ครับ ขอ รอ

ไม่ได้ เหมือนกัน ครับ ขอ รอ คำตอบด้วยคน