ถาม ปัญหา เกี่ยว กับ Itunes และ Ipod

disa's picture
1

สัวสดีค่ะ
คือเรามีปัญหาเกี่ยวกับ itunes หรือ ipod ก็ไม่รู้
เราใช้ Ipod nano ค่ะ
ตอนแรกๆ ก็เอาเพลงออกเพลงเข้าได้ ปกติ แต่เราอยากลบ วิดีโออก เราเลยหลงไปกดอะไรไม่รู้
แล้ว ในitunes ก็ไม่มีรูป ipod หรือชื่ออยู่เลย งงไหม?
แต่ตอนเชื่อมต่อipod กับคอมแล้วมันก็ขึ้น itunes มา แต่ไม่มีชื่อipod เลยพอเราไปดูที่ พื้นหลังคอมก็เห็นชื่อ ipod อยู่ แต่ไม่เห็นในitunes
ยังไงก็รบกวน ผู้รู้ช่วยหน่อยนะคะ

minemind's picture
3876
พึ่งถอย ipod touch

พึ่งถอย ipod touch มาเหมือนกัน

มาปูเสื่อรอฟังด้วยคน

ikok's picture
10285
ยินดีด้วยนะครับ

กับ ipod เครื่องใหม่ ยิ้ม ซื้อใช้เองหรือว่าซื้อให้ผมครับ แบร่..

minemind's picture
3876
ว่าจะมาขอแลกกันใช้กะ iphone

ว่าจะมาขอแลกกันใช้กะ iphone พี่ก๊อกฮะ แจ่ม

nookistudio's picture
26
อาจจะต้อง load firmware ใหม่

แนะนำให้ไป iStudio  ใกล้บ้านคุณ ให้ technical ลงfirmware ให้ใหม่ เพลง vdo รูป ข้างในจะหายหมดนะครับ แล้วนำกลับไป sync
กับเครื่องที่บ้าน จะใช้ได้ปรกติครับ

nickoe's picture
4320
ลอง reset ดูก่อนนะครับ

กด ปุ่มกลางกับ play ค้างไว้ครับ iPod จะบูทเครื่องใหม่ แล้วลองต่ออีกทีครับ
ลองที่คอมเครื่องอื่นด้วยก็ดีครับ ถ้าหาไม่เจอลองไปที่ร้านที่ซื้อมาครับ