เล่นอินเตอร์เน็ตไม่ได้

bibeeam's picture
19
อยากทราบว่าทำไหมเล่น อินเตอร์เน็ทในฝั่งBootcamp ไม่ได้
แต่พอมาเล่นฝั่งMacเล่นได้ตามปกติครับเป็นเพราะอะไร
ทั้ง Mac เครื่องเก่าก็เล่นได้เลยส่งใสอ่ะครับ

Cybernet's picture
399
ยังไม่ได้ติดตั้ง driver

ยังไม่ได้ติดตั้ง driver หรือเปล่าครับ ลง driver จากแผ่นติดตั้ง mac ที่มากับเครื่องดูครับ

19
Driver

รู้สาเหตุแล้ว คือ NVIDIA nForce Networking Contoller มีปัญหาอ่ะครับ

กำลังจะลองลงใหม่ดูครับ
ขอบคุณนะครับที่ให้คำแนะนำ

19
Driver

NVIDIA nForce Networking Contoller อยู่ในแผ่นไหนอ่ะครับแล้วชื่อว่าอะไรผมหาไม่เจออ่ะครับช่วยหน่อยนะครับ

19
Driver

เรียบร้อยแล้วครับ

เล่นแล้วได้
ขอบคุณมากครับ

ikok's picture
10285
อันนี้คือแก้ปัญหาด้วยวิธีไหนครับ?

ลง driver หรือว่าอื่น ๆ ครับ ผมอยากจะทราบด้วยเหมือนกันครับ ยิ้ม

19
Driver

คือ เอาแผ่นDriver ลงซ้ำไปอีกที่อ่ะครับ แล้ว กดที่ repair อ่ะครับ แล้วพวกDriver ก็สมบูรณ์ เล่นต่อ อินเตอร์เน็ตได้ตามปกติเลยครับ

ikok's picture
10285
ขอบคุณครับ :)

ยิ้ม

Cybernet's picture
399
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

tonlyosaki's picture
198
ต่อเน็ดไม่ได้เหมีอนกันครับ

ของผมทั้ง MAC AND BOOTCAMP เลยครับ ไปต่อเน็ดที่ office แม่ครับต่อไม่ได้เลยครับเห็นสัญญาณเต็ม 5ขีดแต่เวลาต่อมันขื้น connect fail ตะหลอด ช่วยหน่อยครับ (wireless connection)