ช่วยด้วยครับ Mac ผมพูดไม่หยุดเลย น่าจะไปโดนโปรแกรมคนหูหนวก อ่ะครับ

Oate's picture
3
มันจะเป็น Bubele ขึ้นมา คอยอ่านให้ฟังว่า ตอนนี้ใน หน้าคอมที่เราเปิดอยู่มีอะไรบ้าง
แล้วเวลา Scroll down มันก็ไม่ยอมให้ไป ชอบเด้งกลับมารอให้มันอ่านให้ฟังทั้งหมดก่อน
อ่านให้ฟังทั้งหน้าเลยครับ เป็นตลอด เวลาปิด Safari จิ้มไปที่ HDD มันก็ อ่านว่าขณะนี้จิ้ม HDD อยู่ครับ
ตอนเล่นๆ เพื่อนโทรมาเลย กด อะไรไปไม่ได้ตั้งใจ รบกวนพี่ๆ ชี้แนะ ปิดโปรแกรมนี้ด้วยอ่ะครับ
ขอบคุณมากๆครับ T_T

AttachmentSize
Screen_shot_2009-12-26_at_10.45.54_AM.png115.57 KB
sajiro's picture
1179
น่าจะเป็นฟังก์ชัน VoiceOver นะครับ

กด command + F5 ครับผม

ก็จะเป็นการปิดฟังก์ชันนั้นแล้วครับผม

3
เข้าไปปิดใน utilities ละครับ

เข้าไปปิดใน utilities ละครับ ขอบคุณครับ

od2504's picture
1077
บางที

บางที การเปิดไว้ก็เป็นประโยชน์นะครับ เพราะจะช่วยลดการได้ยินเสียงแม่บ้านข้างๆ ได้ น่ะ หัวเราะร่วน

ikok's picture
10285
อันนี้เห็นด้วยมากครับ

ยิ้มปากกว้าง เป็นข้อดีที่ผมมองข้ามมาตลอดเลย ๕๕๕

od2504's picture
1077
เอ ... ว่าแต่ว่า Voice Over

เอ ... ว่าแต่ว่า Voice Over นี่ มันทำให้คนหูหนวกได้ยินด้วยหรือนี่ (เห็น จขกท ว่าอย่างนั้น) ไม่ทราบว่าสมาคมคนหูหนวกทราบเรื่องนี้หรือยัง ยิ้ม

3
อ่า สงสัย สำหรับ คนตาบอด อ่ะ :P

แต่เห็นมี แบบ อักษา เบล ด้วย งง เหมือนกัน แต่ สรุป คือ สำหรับ คนตาบอดครับ แหะๆ

ikok's picture
10285
เขาเอาไว้ช่วยผู้ที่มีปัญหาในเรื่องการมองเห็นครับ

บางคนมีปัญหาเกี่ยวกับการมองเห็นโดยที่ตายังไม่บอดสนิทครับ ยิ้ม