มือใหม่อยากทำ e-book บน Mac

rsakchai's picture
396
ใหม่ทั้ง Mac และไม่เคยทำ e-book มาก่อน รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ

ikok's picture
10285
หมายถึงทำเป็นไฟล์ pdf ?

หรือเปล่าครับ?

396
ไม่ใช่ครับพี่ก็อก

ไม่ใช่ครับพี่ก็อก ผมไม่รู้เค้าเรียกว่าอะไร ที่สามารถ link ไปเวปอื่นได้หรือแบบเปิดหน้าอื่นเหมือนเปิดหนังสือนะครับ เคยโหลดจากเวปบางเวปเช่นเวปถ่ายภาพ เค้าทำรูปเล่มสวยมากๆครับ เลยอยากลองทำบ้าง ไม่แน่ใจว่าพี่จะเข้าใจเหมือนผมป่าว เดี๋ยวผมหาตัวอย่างเมแปะให้ดูหละกันครับ

396
ประมาณเวปนี้ที่เค้าให้

ประมาณเวปนี้ที่เค้าให้ download หนะครับ
http://www.tsdmag.com/forum/index.php?topic=4204.0

minemind's picture
3876
e book

e book นี่มันมีหลายรูปแบบปะครับ

pdf, flash (interactive, flipbook), word, ppt แล้วแต่จะทำ

3876
แบบนี้ป่าวคับ

396
ประมาณนี้แหละครับ ทำบน Mac

ประมาณนี้แหละครับ ทำบน Mac ได้ใช่ไหมครับ

3876
ทำได้ครับ แต่ว่า ผมใช้

ทำได้ครับ แต่ว่า ผมใช้ program flash ทำนะ

nickoe's picture
4320
flash

มาสอนผมหน่อยสิ ฮ่าๆๆๆ เป็นแค่งูๆปลาๆ ฮ่าๆๆๆๆ

10285
สอนด้วยครับ

ยิ้มปากกว้าง เผื่อทำ howto เป็น flash ให้เปิดอ่านกัน .. เอาให้ Safari ป่วยกันไปเลยครับ ๕๕๕๕

396
ทำไงงหงะ สอนด้วยอีกเสียง

ทำไงงหงะ สอนด้วยอีกเสียง

3876
ตอนนั้นที่ทำต่าย load

ตอนนั้นที่ทำต่าย load component มาอีกทีอะคับ ฮ่าๆ

10285
ผมเคยเห็นผ่าน ๆ

เป็นโปรแกรมช่วยทำคล้าย ๆ แบบนี้เลย แต่เป็นสำหรับไฟล์ภาพ ชื่อ flip album หรืออะไรสักอย่างประมาณนี้(ไม่แน่ใจ) น่าจะเอามาใช้กันได้นะ ทำไฟล์ text เป็นไฟล์ภาพก่อนแล้วค่อยเอามาทำเป็นเล่ม ยิ้ม