นอกเรื่องนิดนะคับ Mac os กับ blackberry

Mister's picture
26
รุ่นนี้เค้าบอกว่า มัน สามารถลง โปรแกรม Mac Os ได้ มันดีหรือเปลี่าครับ
http://www.dtac.co.th/blackberry/about/curve8520.html

ถ้านอกเรื่องของ Mac ก้อ ขอโทษไว้ณ ที่นี้นะครับ ผม^^

ikok's picture
10285
ไม่นอกเรื่องหรอกครับ

แต่เท่าที่ทราบ ยังไม่เห็นในเว็บนี้พูดถึง bb กันเท่าไหร่เลยครับ แห่ะ ๆ 1 ไม่ทราบว่าจะมีใครมาช่วยตอบให้ได้หรือเปล่า เพราะว่าผมเองก็ไม่ได้ใช้ bb กับเครื่อง mac ครับ (แต่ไปกด ๆ ของเพื่อนที่ทำงานบ้าง ตามแต่เจ้าของจะไม่ว่างแล้วผมไปแอบขโมยมากดเล่น ครับ)

sajiro's picture
1179
สำหรับ BB

ทอปว่าปุ่มมันเยอะแยะเกินไปครับ

ปล.ไม่เกี่ยวกับกระทู้ ก็ขออภัย

Mister's picture
26
ไม่รู้จะซื้อมาทำไม

แต่ก้อไม่รู้ทำไมถึงอยากได้ อิอิ กลัวของเข้าตัวจัง
มีใครรู้บ้างครับ ว่า พวก ของพวก iphone หรือ BB เนี้ย ซื้อที่นี้ กับ อเมริกา อะไรจาดีกว่ากัน ???

princetofu's picture
121
ผมว่า

มันแค่รองรับครับ ไม่ได้ลงโปรแกรม OSX ได้

คงแค่มีแผ่น driver สำหรับ OSX มากกว่า

เหมือน pc suit ของ nokia อะไรเงี้ย

ปล. เพื่อนๆที่ใช้ BB ไม่ได้ใช้ mac กันสักคน พวกใช้ mac ก็ใช้แต่ iphone กัน

เลยไม่รู้ว่าเป็นไง หัวเราะร่วน

ungtemp's picture
168
อ้อ ผมใช้ BB ครับ

อ้อ ผมใช้ BB ครับ (แปลกไปไหมเนี่ย)

ตัวที่ต้องลงเพื่อให้ Mac สามารถ Sync กับ BB ได้ครับ เป็น BlackBerry Desktop Manager สามารถ Sync ส่วนของ Contact, Calendar, Note, Task รวมทั้งเพลง ครับ .. ลงไว้ไม่เสียหายครับ อ้อ สามารถ Backup และ Restore Config ของ BB ได้ด้วยนะครับ เฉพาะส่วนของ Internal Memory ส่วนที่ Download มาเพิ่มไม่สามารถครับ แต่ยังไม่รองรับการทำให้อัพเกรด Firmware ของ BB นะครับ

ที่สำคัญอีกอย่างคือสามารถเชื่อมต่อ BB ให้เป็น Modem เพื่อให้ MAC สามารถใช้งาน Internet จาก BB ได้ครับ ..​

10285
ขอบคุณมากครับคุณบอล

ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ ยิ้มปากกว้าง

tonlyosaki's picture
198
ทำไมช่วงนี้ช่วงนี้

คนใช้ bb เยอะจังครับ หรือว่ามัน chat ง่ายอ่ะป่าวครับ กำลังฮิดเชียว

10285
จริง ๆ เขามีมานานแล้ว

เป็น solution สำหรับธุรกิจที่คนใช้กันเยอะมากแล้ว แต่บ้านเราไม่นิยมแต่ก่อนเขาไม่ได้มาเปิดตลาดจริงจังด้วย ทีนี้พอเขาเอาเข้ามาเลยเอาดารามาโปรโมทครับ จากนั้นพอคนใช้เยอะ ก็เป็นอย่างที่เห็น ยิ้ม

เรื่อง chat ง่ายไหมนี่... ผมชินกับ iphone แล้วครับ ๕๕๕ ไป ๆ มา ๆ ไม่มีปุ่มตัวเป็น ๆ นี่ก็จิ้มเร็วเหมือนกันนะครับ แบร่..

minemind's picture
3876
เพื่อนผมมันซื้อ ตาม ดารา นะ

เพื่อนผมมันซื้อ ตาม ดารา นะ ฮ่าๆ

Mixmerize's picture
1480
อืออ

ไม่มีใครใช้ น้องด๋อย เลยเหรอ หัวเราะร่วน

10285
เดี๋ยวก็มีครับ

แต่ต้องเอาดารามาโปรโมทเยอะ ๆ นะ แบร่..
มิกเข้าวงการสักทีสิครับ

ungtemp's picture
168
iphone จิ้มเร็วกว่าจริง ๆ

iphone จิ้มเร็วกว่าจริง ๆ ครับ ...

10285
แต่ตัว bb น่าใช้นะครับ

เขาออกแบบ touching ดีมากเลย โดยเฉพาะตัวปุ่มสะดือ ทำได้ดูน่าใช้ขึ้นเยอะเลย ยิ้ม

v21e's picture
64
iPhone ดีกว่าครับ

iPhone ดีกว่าครับ บีบีนี่ถ้าคุณไม่ได้ทำธุรกิจหรือมีแกงค์ที่ใช้บีบีเหมือนกัน ไม่รู้จะใช้ทำอะไร

3876
เพื่อน สาวๆ ผม ก็ใช้ bb กันนะ

เพื่อน สาวๆ ผม ก็ใช้ bb กันนะ

10285
ซื้อ bb มา..

แล้วจะได้มีเรื่องไปคุยกับสาว ๆ ชิมิครับ ยิ้มปากกว้าง

3876
จะดีหลอ

เป็นการจีบสาวที่ลงทุนสูงมากๆครับพี่

10285
ดีสิครับ

การจีบสาวเป็นการลงทุน ไม่ว่าจะ bb หรือ iPhone ล้วนทำให้เราหมดตัวและกินแกลบได้พอ ๆ กันครับ แบร่..

Mixmerize's picture
1480
มิน่าล่ะ

ใช้น้องดร๋อยอยู่ ถึงยังโสดอยู่เช่นนี้ หลอน

3876
ซื้อ iphone

ซื้อ iphone ละไปแลกกันใช้กับสาวๆ ดีกว่างี้

ฮิ้ววว