กระทู้แชท : คุยกันวันศุกร์ 18 ธค. 52

ikok's picture
10285
ถึงว่าวันนี้ลืมอะไร ... ๕๕๕ ลืมกระทู้ประจำวันศุกร์นี่เอง แบร่..

จะปีใหม่แล้ว มีใครวางแผนไปเที่ยวที่ไหนกันบ้างครับ?

nickoe's picture
4320
ปีนี้

คาดว่าคงไม่ไปไหนครับ ว่าแต่พี่ก๊อกจะกลับมามั๊ยครับ ฮา....

10285
กลับนะ

ผมคิดว่าจะกลับช่วงตรุษจีน (เดือนกพ.) ช่วงกลาง - ปลายเดือน ยิ้ม
ว่าจะนัดเพื่อนกินข้าวเหมือนกัน

Mixmerize's picture
1480
:D

เลี้ยงข้าวหน่อย! หัวเราะร่วน

10285
เราสิ

ต้องเลี้ยงแขก เป็นเจ้าถิ่นไม่ใช่เหรอ? แบร่..

4320
อ่า

เลี้ยงพี่ด้วยนะมิก ฮา...

1480
เอ่อ

ทำไมมันสะท้อนเข้าตัวเองล่ะเนี่ย แห่ะ ๆ 3

pippo's picture
2469
ก็เลี้ยงข้าวซักจาน

แล้วรอคุณก๊อก แต๊ะเอีย ผมว่าก็คุ้มนะ

10285
....

คุณ pippo อย่าเพิ่งชี้โพรงให้กระรอกสิครับ แห่ะ ๆ 1

Cybernet's picture
399
ขอเป็นกระรอกด้วยคนคร้าบบบ

ขอเป็นกระรอกด้วยคนคร้าบบบ

1480
โอเค

ตามนั้นเลยเนาะพี่ก๊อก แบร่..

rsakchai's picture
396
กลับช่วงตรุษจีนเหมือนกันครับ

ว่าจะหนีหนาวกลับไทยซักสามอาทิตย์ ไม่ไหวครับ ตอนนี้ -4C เข้าไปแล้ว

396
พึ่งไปถอย ipod Touch 32Gb มา

พึ่งไปถอย ipod Touch 32Gb มา มีอะไรแนะนำไหมครับพี่ก็อกและทุกๆท่าน ผมยังงงงงอยู่เลย

4320
ไหนๆก็ไหนๆ

กลับมากันช่วงตรุษจีน หาเวลามากินกันสักมื้อไหมครับ
มาเจอหน้าค่าตากันสักหน่อย สังสรรค์กันสักนิด แบบไม่เป็นทางการ

396
ด้วยความยินดีครับ

จะได้ขอคำปรึกษาอะไรเกี่ยวกับ Mac ที่นอกลู่นอกทางเสียหน่อย ญี่ปุ่นหาซิกแซกไม่ได้เลย ผมกลับ 31 มกรา - 20 กุมภาครับ

1480
(*O*)/

มินิ มิตติ้ง?! เขิน

396
ตกลงใครเป็น Host

ตกลงใครเป็น Host

10285
คนจุดประกาย avatar แดง ๆ เลยครับ

๕๕๕๕

1480
อ๋อ~

พี่แนงนี่นี่เอง~ หมดกัน 2

399
ปีใหม่ไปเที่ยวครับ ขึ้นดอยๆ

ปีใหม่ไปเที่ยวครับ ขึ้นดอยๆ แต่พรุ่งนี้ยังต้องมาทำงานอยู่เลย T-T

Nannie's picture
600
จัดมินิมีตติ้งกันไหมค่า ^^

เด๋วเราหาร้านมาให้โหวตตตต

รักนะ

396
ขอเป็นช่วงผมกลับเมืองไทยนะครับ

เอาเลยครับ สนับสนุนเต็มที่ ขอเป็นช่วงผมกลับเมืองไทยนะครับ

10285
เอาด้วย ๆ ครับ มินิมีตติ้ง

ยิ้ม เอาที่ไหนยังไงกันดีหนอ ~

minemind's picture
3876
กำลังอ้อนแม่ ขอตังซื้อ apple

กำลังอ้อนแม่ ขอตังซื้อ apple care ฮะ T^T

minemind's picture
3876
วันนี้ได้ของ

พอดีไปสั่ง hub usb 7 port มาจากใน net

กำลัง test ครับ ตอนนี้ เสียบไป 5 ตัวแล้ว detect เจอทุกอัน คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหา

10285
แล้วได้ AppleCare ไหมครับ?

ผมว่าจะไปซื้อ AppleCare สำหรับ iPhone วันพรุ่งนี้เหมือนกัน ยิ้ม อยากตื่นเช้า ๆ ไปเดินห้าง ดูสาว ๆ ยิ้มปากกว้าง

notekungs's picture
116
ไปดูหนังมา

วันนี้ไปดูหนังมาครับ เรื่อง Avatar สนุกมากครับ สมแล้วที่รอค่อย

เอ็ฟเฟ็ค สุดยอดครับ ว่าจะไปดูอีกรอบ ^^a

1480
ว้าวว

กำลังจะทวิตเลยว่าอยากดู = = แต่รอให้คนหายเห่อก่อนแล้วค่อยไปดูดีกว่า ช่วงนี้คนน่าจะไปดูเยอะ ยิ้ม

10285
ผมเห็นตัวอย่างแล้วครับ

อยากไปดู ~

399
อยากดูเหมือนกันครับ

อยากดูเหมือนกันครับ แต่คงรอให้คนน้อยๆลงก่อน

notekungs's picture
116
บอกได้คำเดียว

"สุดยอดครับ" ผมว่าคุ้มน่ะถ้าได้ดู
ไปอ่านในบทความของหนัง เค้าบอกว่าใช้เวลาสร้าง 14-15 ปี (ตั้งแต่มีโครงการสร้าง) แต่ตอนนั้นเอ็ฟเฟ็ก มันยังไม่ขนาดนี้

อย่าลืมไปดูกันนะครับ อยากให้ดู

10285
เกล็ดเล็กน้อยเกี่ยวกับหนังอวตารครับ

เท่าที่ผมทราบมาจากคนที่คลุกอยู่ในวงการทำ vfx เขาบอกว่า ตัวหนังเรื่องนี้ทำเอาทีมงาน vfx ที่ทำ LOTR รับไม่ไหวเลยครับ ๕๕๕ สุดยอดจริง ๆ