สอบถาม - ใช้โปรแกรมอะไรสำหรับ บันทึก ภาพหน้าจอ

minemind's picture
3876
อยากได้ Program ที่เป็น video capture ที่เป็น free ware อะครับ
ต่ายลองหาดูแล้วเจอแต่ shareware ทั้งนั้นเลย

จะเอามาทำ video สอนโปรแกรมเพื่อนครับ

ikok's picture
10285
quictime x

ได้ไหมครับ? เห็นว่า 10.6 ใช้จับภาพเคลื่อนไหวหน้าจอได้แล้ว ถ้าเอาง่าย ๆ ผมว่าใช้ตัวนี้ก็ได้ ยิ้ม

3876
พึ่งเห็น

พึ่งรู้นะครับว่า มันมี screen recording ใน quicktime x ด้วย

ขอบคุณค๊าบ

3876
thx kub

ลองเทสละครับ เจ๋งมากๆเลย

ขอบคุณพี่ ก๊อกด้วยฮะ

daiso's picture
38
บันทึกเฉพาะภาพ

บันทึกเฉพาะภาพ เท่านั้นหรือป่าวครับ ลองเปิด iTunes แล้วบันทึกได้แค่ภาพ แต่ว่าไม่มีเสียง

ikok's picture
10285
ยินดีครับ :)

อัดไว้แล้วมาแบ่งกันดูบ้างนะครับ ^o^ /~