photoshop จะ 20 ขวบแล้วครับ :)

ikok's picture
10285
เพิ่งเห็น tweet นี้จาก macworld

Hey, did you know that Photoshop will turn 20 in February? Tell us what you think its most significant tool or feature has been and why.

photohop จะมีอายุครบ 20 ขวบในเดือนกพ. ปีหน้านี้ครับ (แอบตกใจครับ ไม่คิดว่าจะ 20 ขวบแล้ว แห่ะ ๆ 1)

tonlyosaki's picture
198
งั้นก็ปี 1989 ดิครับ

โหมันมีตั้งแต่ os mac หรือ window รุ่น แรกๆเลยเหรอครับนี่

pippo's picture
2469
เอ...

แล้ว illustrator ล่ะครับ อายุมากกว่ารึเปล่า

จำได้ว่าเริ่มใช้ตอน version ที่เรียกว่า " illustrator 88 "

ไม่แน่ใจว่าเริ่มต้นปี 1988 รึเปล่าครับ สงสัย?

10285
น่าจะใช่นะครับ ^^

ตัวเวอร์ชั่นแรกใช้ชื่อว่า illustrator 88 ทำขึ้นมาสำหรับเครื่องแมค ออกขายปีแรกใน 1987 ครับ (อ่านจาก wikipedia : illustrator)

sajiro's picture
1179
โอโห้

โปรแกรมอายุเยอะกว่าคนใช้อีกนะเนี่ย

minemind's picture
3876
วัดอายุกัน

นี่สินะ ที่เค้าเรียกว่า "กระทู้ วัด อายุ"

Cybernet's picture
399
เป็นโปรแกรมเก่าแก่เลยสิเนี่ย

เป็นโปรแกรมเก่าแก่เลยสิเนี่ย ผมเริ่มใช้ตอน photoshop 7 บน windows 98 ครับ ตอนสมัยเล่น windows 3.11 นั่นใช้แต่พิมพ์งานกะเล่นเกมบน dos

ปล. คุณ ikok ไม่ได้ค้นมาจาก wiki มั้งครับ น่าจะเอามาจากประสบการณ์ตรงเลยมากกว่า คริๆ
ปล2. คนทันเล่น windows 3.11 นี่คงยังไม่แก่ (มั้ง)!!!

10285
-.-a

คุณ ikok ไม่ได้ค้นมาจาก wiki มั้งครับ น่าจะเอามาจากประสบการณ์ตรงเลยมากกว่า คริๆ

แหม่.. ผมอุตส่าห์แทรก link จาก wiki ให้แล้วนะเนี่ย กลบเกลื่อนไม่ได้อีก แห่ะ ๆ 1

Dj_Ekk's picture
96
ยังครับ รู้สึกว่าตอนนั้นผม

ยังครับ รู้สึกว่าตอนนั้นผม อายุสิบกว่าเองนะ
เล่นคอมของพี่ชายตื่นเต้นมากเลย
ตอนนี้แค่ขึ้นเลขสามมามาดๆเอง