killpitak's picture
202
พอดีผมเอา USB ไปเสียบกับพีซีธรรมดานี่แหละครับ
เพื่อจะเซฟงาน

แต่พอมาเปิดในแม็ค กลับมี ไฟล์อะไรไม่รู้ติดมาด้วยเยอะมากครับ
พอผมจะลบมันก็ขึ้นว่า The operation can't be completed because the item "is locked'
ผมควรทำเช่นไรครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยทีนะครับ

ขอบคุณมากครับ

AttachmentSize
Screen_shot_2552-12-01_at_21.57.43.png54.03 KB
nickoe's picture
4320
ลองแบบนี้ครับ

กด cmd + i เรียก info ของไฟล์ออกมา แล้วด้านล่างจะมีให้ปลดล็อคไฟล์ครับ
ปลดซะแล้วลองลบดูครับ

killpitak's picture
202
นั่นแหละคือปัญหา

นั่นแหละคือปัญหา คือกดปลดล็อคแล้วไม่ได้ครับ

ikok's picture
10285
น่าจะเป็นไฟล์เฉพาะกิจครับ

ต้องลบเอาจากฝั่ง win ครับ

minemind's picture
3876
ใช้ onyx ลบไม่ได้หลอครับ

ใช้ onyx ลบไม่ได้หลอครับ

ikok's picture
10285
onyx

น่าจะลบไฟล์ temp หรืออื่น ๆ ที่รู้จักบน mac ครับ ไฟล์อื่นนอกเหนือจากนี้ไม่น่าจะได้นะ (ผมไม่ได้ใช้นานแล้ว แต่เข้าใจว่าไม่น่าจะหนีจากนี้ - หรือใครมีข้อมูลเพิ่มเติมตรงนี้ก็ช่วยยืนยันทีนะครับ ยิ้ม