program นี้เอาไว้ทำอะไรครับ?

tonlyosaki's picture
198
minemind's picture
3876
team viewer

คล้ายๆกับ remote destop connection ใน pc ครับ

เอาไว้ remote เครื่อง โดยปกติ แล้ว remote destop เค้าจะใช้ ip แต่ team viewer เค้าจะใช้เป็น id และ pass ของโปรแกรมแทน ผมก็ใช้อยู่ครับ ไว้ remote เครื่องเพื่อนอยู่บ่อยๆ

198
remote แปลว่า

อะไรเหรอครับ แปลว่าเราสามารถควบคุมการทำงานของเครี่องอื่นได้เหรอครับ

minemind's picture
3876
ใช่ครับ

ใช่ครับ

198
5555+

ได้ program มาทำเรี่องชั่วๆแว้วววววว 555+ (ล้อเล่นครับ มีความสุข)

198
พี่ครับ

คือผมพื่งโหลด program มาจากลิ้งข้างบนอ่ะครับ แล้วมัน error เปีดไม่ได้อ่ะครับ

มันเป็นเพราะตัวโปรแกรมหรือเปล่าครับ เพราะผมเอา pc load มาใส่ mac มันก็เหมีอนเดีม หรือมันเป็นเพราะ com ผมอ่ะครับ

ikok's picture
10285
ลองโหลดจากในนี้ดูนะครับ

http://www.teamviewer.com/download/index.aspx

แล้วเลือกโหลดที่เป็นเวอร์ชั่น mac ครับ

198
ได้ละครับ

ผมไปโหลดเว็ปใหม่มาได้ละครับ