กระทู้แชท : สวัสดีวันศุกร์ 27 พย. 52

ikok's picture
10285
วันนี้ตื่นเช้า (ไปไหมเนี่ย) เตรียมจัดของเพราะว่าผมจะย้ายบ้านพรุ่งนี้แล้ว ~ จะได้ไปที่ใหม่แล้ว ^o^ /

ตอนนี้รอซักผ้าอยู่ -.-a

มีใครไปสังสรรค์วันนี้หลังเลิกงานไหมครับ ? เห็นว่าเมืองไทยอากาศเย็นแล้ว ลานเบียร์ก็เปิดกันไปแล้วมีกิจกรรมต่าง ๆ มากมายให้เลือกหา แบร่..

minemind's picture
3876
นอน ตีพุงฮะวันนี้

นอน ตีพุงฮะวันนี้

3876
เพลินแน่ๆ

ย้ายบ้านเป็นอะไรที่เหนื่อย และวุ่นวายมากๆ ขอให้สนุกกับการย้ายบ้านใหม่นะครับ เอิ๊กๆ

10285
ขอบคุณครับ

ตอนนี้ก็กำลังจัดของทีเหลือทั้งหมดลงกระเป๋าอยู่

ตะกี๊ไปซักผ้าทั้งหมดรอไว้แล้ว (รอปั่นแห้งอยู่ตอนนี้)

เพลินดีจริง ๆ วันนี้ผมหยุด ว่าจะตื่นสักบ่าย ๆ (อุวะฮะ ๆ ๆ )

nickoe's picture
4320
ตื่นบ่าย

แต่เดี๋ยวย้ายไปจัดของไม่ได้นอนนะครับ ฮา.....

10285
ย้ายให้ได้ก่อน

แล้วจัดของลงที่ใหม่มีเวลาเหลือเฟือครับ ยิ้ม

ผมไม่แน่ใจว่า internet ที่ใหม่จะใช้ได้วันไหนนะ

ย้ายพรุ่งนี้ แต่อาจจะมีนัดข้างนอกต่อจากนั้นอีก จะให้เพื่อนพาทัวร์ละแวกบ้านใหม่ครับ ๕๕๕ ย้ายไปถิ่นใหม่ไม่คุ้นเลยว่ามีอะไรบ้าง แบร่..

จะตามเรื่อง internet ได้หลังจากนั้น ยิ้ม

jostar's picture
179
พี่ก๊อกจะย้ายไปส่วนไหนของสิงค

พี่ก๊อกจะย้ายไปส่วนไหนของสิงคโปร์ครับอิิอิ

10285
ผมย้ายมาฝั่งตะวันออกนะ

เรียกว่า Beduk แต่เดิมผมอยู่ทางตอนเหนือ Bishan เพราะว่าออฟฟิศย้ายมาฝั่งตะวันออกด้วย เลยหาบ้านใหม่ใกล้ ๆ บริษัทครับ เดี๋ยวให้เพื่อนพาทัวร์ เคยไปดูสาว ๆ ในห้างใหม่แล้วหนนึง แจ่มมากกกกกก .. รู้งี๊ย้ายนานแล้วครับ ๕๕๕๕

Mixmerize's picture
1480
ระวัง

มีสาวมาจับเข้าห้องเย็นนะครับ หัวเราะร่วน

179
คนอินโดนีเซียเพียบเลยครับพี่ก

คนอินโดนีเซียเพียบเลยครับพี่ก๊อกbedukอ่ะ ระวังได้แม่ยกนะครับ555

10285
- -

น่ะ -.-
@Jostar, สาวจีนน่ารัก ๆ ก็มีนะ แบร่..
@Mix, อย่าทักสิ ๕๕๕

Nannie's picture
600
ตามสบายเลยคร้า~

น้องแนนนี่ ใจดีสุดๆ

แจ่ม

1480
หวัดดีก๊าบ

วันศุกร์ก็อึนๆมึนๆเหมือนทุกวัน
เมื่อคืนลองทำ วิดิโอโชว์การใช้งานเจ้า Hero ดูเสียเวลาอัพทั้งคืน (แต่ก็ไม่นั่งเฝ้าหรอกนะ แบร่..)
แต่ทำแล้วไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ แต่ก็คิดอยู่ว่าจะทำใหม่อีกรอบรึเปล่า เพราะมันเสียเวลาัจัง แอบเคือง

600
Greenspaceeeeeeee....

วันศุกร์ อากาศเย็นๆ เราจะไป CTW

หัวเราะร่วน

rsakchai's picture
396
ที่ที่ผมอยู่ตอนนี้ 7 องศาเอง

ที่ที่ผมอยู่ตอนนี้ 7 องศาเอง

1480
โห น่าอิจฉาคุณเก๋จริงๆ

ที่กทม.นี่รู้สึกว่าความหนาวกำลังหมดลงแล้ว แย่จังยังไม่สะใจเลย หมดกัน 2

396
สงสารผมดีกว่าครับ

สงสารผมดีกว่าครับ สุดๆนี่ธันวามกรา ปีที่แล้วผมถึงกับสติแตก ถึงขนาดเซนเซต้องให้ไปคุยกับนักจิตแพทย์ที่มหาลัย สรุปเป็นเพราะอากาศหนาวมาก เด็กญี่ปุ่นก็มีปัญหาเช่นกันเวลาอากาศหนาวมากๆ ส่วนตัวผมกลับไปทนร้อนบ้านเราดีกว่า อย่างน้อยมันก็คือบ้านเราที่อยู่มาตั้งแต่เกิด

1480
อืมๆๆ

ก็นึกสภาพออก ขนาดบ้านเราช่วงที่หนาวจัดๆจริงๆก็ยังว่าหนาวจนเซ็งเหมือนกัน
แต่เมืองนอกเมืองนาเค้าก็หนาวกว่าหลายเท่า นึกไม่ออกจริงๆถ้าได้ไปจะไปอยู่ได้ยังไง แห่ะ ๆ 1

แล้วอย่างงี้ที่ประเทศไหนจะอากาศดีบ้างล่ะครับ แบบที่ว่าหน้าร้อนก็ไม่ร้อนมาก หน้าหนาวก็ไม่หนาวมาก
อากาศกำลังดีตลอดปี มีมั่งมั้ยครับเนี่ยะ แห่ะ ๆ 1

396
สำคัญที่ใจแหละครับ

สำคัญที่ใจแหละครับ อยู่ที่ไหนก็รู้สึกดีได้ถ้าใจชอบ คนที่เกิดและโตเมืองไทยอย่างผม ยังไงก็ต้องรู้สึกว่าเมืองไทยดีที่สุดครับ

1480
สำคัญที่...

สาวๆครับ สาวไทยน่ารัก เราถึงรักประเทศไทย หัวเราะร่วน

10285

๕๕๕๕ สาวสิงคโปร์ก็น่าตาดีหลายคนนะ กล้าแต่งตัวด้วย เอาไว้จะแอบถ่ายรูปมาให้ดู แบร่..

179
ไปเดินแถว kallang

ไปเดินแถว kallang ไม่ก็เซ็นโตซ่าสิครับพี่ก๊อก วู้ววววว อากาศมันร้อนนุ่งน้อยห่มน้อยกัน555

10285
อยากไปเซ็นโตซ่านะ

แต่ช่วงนี้ฝนตกบ่อย -.-/

179
ลองคิดในมุมกลับถ้าฝนตกเสื้อผ้

ลองคิดในมุมกลับถ้าฝนตกเสื้อผ้าเปียกก็ต้องถอดเสื้อผ้าเด๋วจะไม่สบายเอาน่ะสิครับ:p

10285
เขาจะไม่ไปกันตั้งแต่แรกสิครับ

-.-

396
ว่าแต่สิงคโปร์

ว่าแต่สิงคโปร์ อากาศเป็นไงบ้างครับพี่ก๊อก

10285
อากาศที่สิงคโปร์

ร้อนครับ ไม่มีหน้าหนาวเพราะกว่าอยู่ใกล้เส้นศูนย์สูตร -.-

แต่ก็ดีไปอย่างนึง สาว ๆ ที่นี่กล้าแต่งตัว แบร่..

tonlyosaki's picture
198
หนาวจนสติแตกเลยเหรอครับ

หน้ากลัวอ่า...................

179
ที่ซิดนี่ย์ก็เด๋วร้อนเด๋วหนาว

ที่ซิดนี่ย์ก็เด๋วร้อนเด๋วหนาวครับ ตกงานอยู่หาร้านอาหารไทยสมัครทำงานอยู่ เซ๊งงงเซ็งครับพี่ เจอคนไทยหลอกคนไทยด้วยกันเอง เฮ๊ออ
เมื่อคืนเลยไป้บานเพื่อนที่เป็นคนญี่ปุ่น อูวว ขาวจังเลย กร๊ากกกก

396
สนใจไหมครับ มี 4 สาว กับ 2

สนใจไหมครับ มี 4 สาว กับ 2 เกย์(แบบไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ว่า king หรือ queen)
เด็กญี่ปุ่น ขาวทั้งนั้นแหละครับ อิอิอิ

10285
สนครับ ๕๕๕๕

สน 4 สาวนะ ... อีก 2 ที่เหลือขอผ่านครับ แบร่..

179
5555

5555

396
จัดไปอีกสาม

จัดไปอีกสาม แต่งตัวมิดชิดโครต

179
ไม่อยากน้อยหน้าครับ

อากาศร้อนๆมาดูสาวเกาหลีแถวนี้ละกันครับ

179
ส่วนอันนี้สำหรับพี่ก๊อก

สาวอินโดนิเซียสมัยผมอยู่สิงคโปร์ คนขวานี่อดีตแม่ยกผมเองครับ กร๊ากกกก

3876
ชอบสาวเปรี้ยว คนขวาฮะ

ชอบสาวเปรี้ยว คนขวาฮะ

10285
แม่ยกนี่...

คนอินโดนีเชียเหรอครับ ~

โอววว

179
คนอินโดนีเซียครับพี่

คนอินโดนีเซียครับพี่ นิสัยดีเลี้ยงข้าวผมตลอด กร๊ากกก

10285
ขอเบอร์ครับ

๕๕๕๕ อยากมีคนเลี้ยงข้าวบ้างจริง ๆ แบร่..

179
เอาเป็นเมล์ได้มั๊ยครับ

เอาเป็นเมล์ได้มั๊ยครับ กร๊ากกกกก ล้อเล่นไม่ให้หรอก ผมกั๊กน่ะครับพี่ก๊อก ฮ่าๆๆๆ

happiness's picture
148
ไม่กลัวงานเข้าเลยนะครับ ทั่นเ

ไม่กลัวงานเข้าเลยนะครับ
ทั่นเว็บมาสเตอร์

179
สนใจรับแค็ตตาล็อกชุดใหญ่ก็PMม

สนใจรับแค็ตตาล็อกชุดใหญ่ก็PMมานะครับพี่ก๊อกhahaha

10285
ขอบคุณครับ

แต่... ไม่ดีกว่า เดี๋ยวหายนะมาเยือน ตายก่อนวัยอันควรครับ ๕๕๕๕

nickoe's picture
4320
ฮา....

สาเหตุการตายน่าจะมีสองอย่างนะครับพี่
1.หัวใจวาย เพราะหัวใจทำงานหนัก
2.โดนทำร้ายร่างการอย่างสาหัส เพราะอะไรคงไม่ต้องบอก

ข้อไหนดีครับ ฮา....

600
...

น่าจะข้อหลังนะคะ หัวเราะร่วน

10285
.......

ขอเป็นข้อแรกได้ไหม ? แบร่..

600
ลองดูนะ...

กล้าๆหน่อย แจ่ม

1480
(No subject)

หัวเราะร่วน

pippo's picture
2469
อื้อฮือ...

น่ากลัวมากครับ (แอบหนาวแทน)

sajiro's picture
1179
พรุ่งนี้ทอปมีสอบครับ

อดไปดูจตุรมิตรวันปิดเลย แย่จริง

Cybernet's picture
399
ง่วง หงาว หาว แต่ไม่ได้นอน

ง่วง หงาว หาว แต่ไม่ได้นอน T-T