scbEasyBank กับการสั่งซื้อใน Applestore

patthavee's picture
2
สวัสดีครับสามชิกใหม่รายงานตัวพร้อมคำถามครับ เกี่ยวกับการสั่งซื้อสินค้าของแอปเปิ้ลใน Applestore ว่าสามารถใช้บริการ Scbeasybank ของธนาคารไทยพานิชย์ชำระเงินได้รึเปล่าครับ คือพอจะทราบจากกระทู้เก่าว่าใช้บัตร Be1St ในการชำระได้ แต่ไม่อยากเปิดบัญชีใหม่เลยมารบกวนถามผู้รู้ก่อนครับ ขอบคุณครับ

happiness's picture
148
เท่าที่ทราบ ในไทยตอนนี้มีแค่

เท่าที่ทราบ
ในไทยตอนนี้มีแค่ KBANK กับ BLL นะครับ
ที่มีบริการ Verified VISA เพื่อใช้ซื้อของผ่านทางออนไลน์

Mixmerize's picture
1480
ฮ่าาๆ

แอบเข้ามาอ่านนึกว่า SCBEasy ใช้กับเค้าได้แล้วซะอีก ว๊า~ แย่จัง แบร่..

nickoe's picture
4320
เหอะๆ

ผมก็รออยู่นะ scb ไม่อยากมีปัญชีหลายธนาคาร เดี๋ยวงงตาย ฮา....

patthavee's picture
2
สงสัยได้เปิดใหม่อีกบัญชีซะแล้

แห่ะ ๆ 3 สงสัยได้เปิดใหม่อีกบัญชีซะแล้วซิ ขอบคุณมากครับ