Snow กับ External Harddisk

aircadet46's picture
59
มีปัญหามาสอบถามพี่ๆครับ ใช้ Snow 10.6.2 กับ External Harddisk Format NTFS ลง Paragon บน OSX ครับผม

เวลาที่ลบไฟล์ใน Ext HD มักมีปัญหาครับ คือไม่สามารถ Empty Trash ได้ครับ แต่เป็นเฉพาะไฟล์ใหญ่ๆนะครับ ถ้าเป็นไฟล์ขนาดเล็กก็ลบได้เป็นปกติครับ

ไม่ทราบควรทำอย่างไรดีครับ

กับอีกข้อนึงครับ ลง XP ผ่าน Parallels 5 แล้วไม่สามารถ Install Windows Live Messenger ได้ครับ ไม่ทราบไม่ได้เป็นปกติอยู่แล้วหรือเปล่าครับ เมื่อก่อนลง XP และ 7 ใน Bootcamp ก็สามารถใช้ MSN ได้ตามปกติครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคำตอบครับผม

ikok's picture
10285
ปัญหานี้

เป็นที่ตัว paragon ครับ ยิ้ม

เคยมีกระทู้ถามเหมือนกัน คำตอบคือต้องทำใจครับ

ส่วน msn บน parallels นี้ ไม่ทราบเหมือนกันครับ ยิ้ม

aircadet46's picture
59
ขอบคุณครับ

ตอนนี้ Format External Harddisk ทำเป็น Time Machine เรียบร้อยแล้ว ตัดปัญหาไปเลย
แต่ก็ยังลง MSN ไม่ได้อยู่ดี ใครพอจะมีที่โหลดตัวเต็มมาลงเลย แบบที่ไม่ต้องลงผ่านเวป ลงไปโหลดไปบ้างครับ

ikok's picture
10285
เรื่อง msn นี้..

ใช้ adium แทนเลยครับ ยิ้ม