มีปัญหากับ wireless ค่า

zombitzh's picture
12
MBP 2.4 uni Snow มันต่อ wireless ติดๆขัดๆค่ะ ชอบนิ่งไปนานๆ บางทีก็นานเกินไปจนเซ็ง
ตอนแรกก็นึกว่าเป็นที่เน็ต TOT เรา
แต่พอลองใช้มือถือ หรือคอมวินโดวส์เครื่องอื่นๆ ต่อ ลื่นไหลไม่มีปัญหาเลยค่ะ

แล้วพอลองเอามาต่อสาย Ethernet ดู ก็ใช้ได้ปกติ เลยคิดว่าเป็นที่ Airport เครื่องเราแล้วรึป่าว
ทำยังไงดีคะ งง

เพิ่งจะมาเป็นช่วงหลังจากที่อัพ Snow ตัวล่าสุดค่ะ
อีกอย่างคือ เห็นที่คอนโดเอารอยเตอร์โมเด็มมาตั้งใหม่ ชั้นนึงสามสี่ตัว เพราะเค้าจะให้บริการแบบซื้อเน็ตรายวันรายเดือนของเค้าอ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันไหม -*-

ikok's picture
10285
อาจจะเกี่ยวนะครับ

ลองกด software update ดูก่อน ผมไม่แน่ใจว่ามีตัว airport update เมื่อเร็ว ๆ นี้หรือเปล่า แต่ว่าคุ้น ๆ เหมือนจะมี

ถ้ายังติด ๆ ดับ ๆ อยู่ก็ลองสร้าง network ใหม่ดูนะครับ

palmania's picture
190
น่าจะเป็นที่ Airport Card

หลังจาก Software update แล้วยังเป็นอยู่ ผมว่าน่าจะเป็นที่ Airport card นะครับ
ลองเอาไปให้ช่างตรวจดีกว่าครับ