ช่วยอธิบายหน่อยค่ะ

zelda_superdog's picture
30
พอดีตอนนั้น macbook 13" unibody (LATE 2008) มีปัญหาเกี่ยวกับ airport แล้วก็เครื่องค้างบ่อยๆ ลองทำ disk repair อะไรก็ไม่หาย เลยเอาเครื่องไปให้ร้านซ่อมเพราะ ยังอยู่ใน warranty วันนี้ไปเอาเครื่องมา เค้าบอกว่าเปลี่ยน logicboard กะ airport ให้ใหม่ อยากรู้ว่าอันแรกมันหมายความว่าอะไรอ่ะคะ พอดีเล่นเป็นอย่างเดียว ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ แบร่.. ขอบคุณค่ะ

minemind's picture
3876
นู๋มั่ว

logic board คือ main board ครับ
airport คือ ตัวรับสัญญาณ wireless

Cybernet's picture
399
นู๋ก็มั่วเหมือนกัน

น่าจะเป็นตามที่ rep1 บอกครับ

เปลี่ยนทีคุ้มค่าประกันเลยนะเนี่ย!!

nickoe's picture
4320
ฮา.....

มั่วถูกแต่ไม่มีรางวัลนะครับ

30
ถามอีกเรื่องค่ะ จะ hibernate

ถามอีกเรื่องค่ะ จะ hibernate macbook ต้องทำไงคะ?

minemind's picture
3876
ไปถาม ลุง google มา

ได้ความมาว่าอย่างนี้ครับ

http://freemac.net/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=24456&postda...

30
ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะ ยิ้มปากกว้าง