freshy99's picture
1
เน็ตชอบหลุดบ่อยๆอ่ะคะ แล้วบางทีกว่าจะต่อใหม่ได้ก็นานมาก แล้วก็จะขึ้นคำว่า Connection Timeout ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรอ่ะคะ เพราะไปเล่นที่อื่นก็ไม่เคยหลุดแต่เล่นที่บ้านทีไรจะแบบนี้ตลอดเลยT_T

nickoe's picture
4320
เอ...

บางทีอาจจะเป็นที่ผู้ให้บริการนะครับ ช่วงนี้ที่บ้านผมก็มีปัญหาบ้างเนื่องจากพายุและน้ำท่วม
ฮา....

ikok's picture
10285
ลองตรวจสอบ router ดูนะครับ

ดูว่าเป็นยี่ห้อที่ทำงานได้ดีกับ OS X หรือเปล่า

router หลายยี่ห้อก็ทำงานได้ต่างกันในแต่ละ OS ครับ (เหมือนดวงยังไงไม่รู้) -.-a

minemind's picture
3876
มั่ว

อยู่ที่ firmware ของรุ่นด้วยน่ะ