สำหรับผู้ที่สนใจจะแบ่งปัน Tips & Tricks ในเวป MacMueMai.com ครับ

ikok's picture
10285
สวัสดีและขอยินดีต้อนรับเข้าสู่เวปเล็ก ๆ แห่งนี้นะครับ มีความสุข

สำหรับผู้ที่ต้องการแบ่งปัน Tips & Tricks ที่เกี่ยวกับการใช้งาน App ต่าง ๆ บน OS X หรือเรื่องทั่วไปที่คิดว่ามีประโยชน์เกี่ยวกับเครื่อง Mac สามารถทำได้ดังนี้ครับ

1.สมัครสมาชิก แล้วโพสในห้องนี้ได้เลย 

2.ถ้าคิดว่าโพสภาพไม่สะดวก หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก แต่อยากจะร่วมแจม ก็ส่ง Tips & Tricks มาให้ผมทางอีเมล์นะครับ ที่ kok[แอด]macmuemai.com

3.หรือถ้าใครสนใจอยากเขียน Tips & Tricks แบบเป็นเรื่องเป็นราว ให้แสดงในหน้าแรกของเวป (ซึ่งเป็นส่วนของ blog) ต้องเป็นสมาชิกเวปก่อนนะครับ แล้วแจ้งผมมาทางอีเมล์ kok[แอด]macmuemai.com ว่าต้องการเป็น blogger มาร่วมด้วยช่วยกันเขียน blog ครับ

ขอบคุณครับ

ก๊อก
ikok's picture
10285
ลืมปักหมุดครับ

ตอนแรกลืมปักหมุดกระทู้นี้ครับ พอแก้ปักหมุดเข้าไปเมื่อเช้า กระทู้เลยเด้งขึ้นหน้าแรกใหม่อีกรอบ แห่ะ ๆ ขออภัยครับ แบร่..