macbookpro 13" โดนขโมย SN: W89254CN66E

saranphong's picture
1
ผมจับขึ้นหน้าแรกให้นะครับ จะได้เห็นข้อมูลกระจายกันมากกว่านี้สำหรับสมาชิกที่รับข่าว RSS ไปจะได้อ่านได้ด้วย - kok

รถของผมถูกทุบกระจก หากใครเจอ หรือมีเบอะแส ช่วยโทรหรือ email มาบอกด้วย

macbookpro 13 นิ้ว SN:W89254CN66E

กิจ 0818319000 saranphong.k(a)gmail.com

ถ้าใครได้อ่าน ขอให้ช่วยกันหยุดวงโคจรชั่ว โดยคิดแต่อยากจะได้ของถูก จนกลายเป็นการสนันสนุนคนผิด

[ผมช่วยแป่ะภาพให้นะครับ - kok]

DoNut's picture
21
เสียใจด้วยครับ

ขอให้ได้รับของคืนนะครับ เป็นตัวอย่างให้ดี น้องที่ออฟฟิศผมก็โดนทุบกระจกเหมือนกัน เดี๊ยวนี้เวลาเอาเครื่องไปไหนด้วย ใส่ท้ายรถอย่างเดียวเลยครับ ระวังๆ กันหน่อยนะครับ

minemind's picture
3876
เสียวๆ

ผมก็กัวเหมือนกัน ตอนติดรถเพื่อนไป ผมเอาไว้ที่วางขาเลยแหละ เพราะคิดว่าถ้าต่ำกว่าระดับสายตาคงจะไม่โดน(มั้ง)

ยังไงก็ขอให้ได้รับการติดต่อเพื่อไปรับคืนโดยเร็ววันนะครับ

v21e's picture
64
เสียใจด้วยครับ ขอให้ได้คืน

เสียใจด้วยครับ ขอให้ได้คืน

happiness's picture
148
เอาใจช่วยครับ

แจ้งความแล้วใช่ไหมครับ ขอให้ได้ตัวโจรไวๆครับ

จะว่าไปแล้วคนที่ซื้อของมือสองก็ไม่ค่อยดู serial no. อยู่แล้ว
เพราะไม่รู้จะเช็คยังไงที่ไหนว่าอันไหนของโจรอันไหนของจริง
ไหนจะพะวงเรื่องราคาถูกราคาแพง

Sagittarius's picture
128
ขอให้ได้รับคืนโดยเร็ว

ขอให้ได้รับคืนโดยเร็ว จะเป็นหูเป็นตาให้อีกคนนะครับ.

jostar's picture
179
ของคู่หูDual

ของคู่หูDual geekพี่เดฟป่าวครับเนี่ยเหอะๆ

jostar's picture
179
แนะนำทุกชาวแม็คทุกท่านให้ติดโ

แนะนำทุกชาวแม็คทุกท่านให้ติดโปรแกรมVUWERนะครับ คือทุกครั้งที่แล็ปท็อปเราต่อเน็ต หรือแม็คใดๆก็ตามที่มีiSight มันจะถ่ายรูปด้วยกล้องอัตโนมัติแล้วส่งเข้าเมล์ตามที่กำหนด นั่นก็คือสมมติครัยขโมยของเราไปมันก็จะถ่ายหน้าเค้าเวลาที่เค้าเปิดเครื่องเราแล้วมีการเชื่อต่อกับอินเตอร์เน็ตน่ะครับ โปรแกรมนี้เคยทำให้ผมจับได้ว่าเพื่อนผมแกล้งเอาแม็คบุ๊คผมไปซ่อนแล้ว^ ^

ikok's picture
10285
ขอบคุณสำหรับโปรแกรมแนะนำนะครับ

น่าจะช่วยได้อีกทางหนึ่ง ยังดีกว่าไม่มีอะไรป้องกันเลย

ขอบคุณนะครับ ยิ้ม