ตัดใจปล่อย apple wireless mighty mouse

pongmalai's picture
2
ขอโทดด้วยจร้า

Mixmerize's picture
1480
^ ^"

ikok wrote:

แต่ก็ต้องมีบางเรื่องที่ต้องของดเอาไว้นะครับ เพื่อความสงบสุขเรียบร้อยของเวป เลยมีเรื่องรบกวนสมาชิกปฎิบัติเป็นไปในทางเดียวกันดังนี้
1.ไม่อนุญาตให้โพสขายของ ไม่ว่าจะเกี่ยวกับแมคหรือไม่
2.ไม่อนุญาตให้โพสที่นำความเสื่อมเสียมาสู่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตรย์
3.ไม่โพสเกี่ยวกับเรื่องการเมือง
4.ไม่โพสร้องเรียนเกี่ยวกับร้าน iStudio - คือประเด็นร้องเรียน ร้องทุกข์ หรืออื่น ๆ ที่คุณประสบมา อาจจะไม่ถูกนำไปปรับปรุงให้ดีขึ้นได้ .. ดังนั้นขอความร่วมมือนะครับ ถ้าจะร้องเรียน ผมคิดว่ามีช่องทางอื่นอีก ที่น่าจะได้ผล และเป็นประโยชน์กับส่วนรวมมากกว่ามาบ่นในเวปนะครับ ... ประเด็นเรื่องนี้ละเอียดอ่อนครับ หลีกเลี่ยงได้จะดีที่สุด
5.โพสที่นำไปสู่ความขัดแย้ง กล่าวร้าย หรือโจมตีผู้อื่นให้ได้รับความเสียหาย
6.โพสที่เข้าข่าย พ.ร.บ.ว่าด้วยเรื่องการกระทำความผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ แห่งชาติ
7.โพสที่เกี่ยวกับการละเมิดลิขสิทธ์
8.รณรงค์เรื่องการใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้องด้วยครับ - ขยายความนิดนะครับ คือใช้คำทั่วไปได้ คุยเล่นอะไรกันได้ ขอให้สื่อความหมายแล้วเข้าใจก็พอ .. ที่ผมต้องการจริง ๆ เป็นเรื่องกาลเทศะ กับมารยาทในการใช้ภาษาเพื่อการสื่อสารกันมากกว่าที่จะบังคับว่าต้องสะกดให้ถูกต้อง 100% เป๊ะ ๆ นะครับ =)

แห่ะ ๆ 1

minemind's picture
3876
eiei

ขอสารภาพว่า พึ่งจาเห็นวันนี้เหมือนกัน

ikok's picture
10285
555

ขอบคุณครับน้องมิกที่มาเตือน

ถึงคุณ minemind ไม่เป็นไรครับ ผมทำแอบเอาไว้เอง แบร่..