[สอบถาม] Web Upload ไม่เปลี่ยน pages ให้

minemind's picture
3876
เนื่องจากปัญหาการรับส่งไฟล์งานทาง msn ของผมกับเพื่อน ผมจึงเลือกใช้การ upload file ผ่าน web upload file ซึ่งการใช้งาน บน pc ก็ไม่มีปัญหาอย่างไร

แต่ว่าหลังๆต้องมาใช้งานเครื่อง mac บน การทำงานผ่าน web upload มันเกิดปัญหาตรงที่ว่า พอ upload เสร็จแล้ว มันจะเด้ง pop up ขึ้นมาเตือนเราก่อน แล้วค่อยเปลี่ยน page ให้ แต่ว่าบน mac มันไม่ยอมเปลี่ยน page ให้ จะแก้ไขปัญหายังไงครับ

PC -> หลังจาก Upload file ครบ 100% -> จะมี pop up ขึ้นมาว่า upload เสร็จแล้ว -> หลังจากนั้น จะทำการเปลี่ยนหน้าของเว็ปให้ โชว์ link การแสดงผล

Mac -> หลังจาก Upload file ครบ 100% -> ก็ค้างอยู่หน้านั้นแหละครับ

www.tempf.com << ใช้เว็ปนี้อะครับ

ikok's picture
10285
ลองเปลี่ยน user agent ดูนะครับ

จากใน safari เปลี่ยน user agent เป็น IE ดู

หรือไม่คงต้องเปลี่ยนเว็บที่ใช้นะครับ =)

minemind's picture
3876
user agent

ลองเปลี่ยน user agent เป็น safari 4.0.3 -> Windows และ IE 8 ผลออกมาเหมือนเดิมครับ ยังไม่เปลี่ยน page ให้ สงสัยต้องเปลี่ยน web จริงๆ