ผมจะติดตั้ง dreamwaver ใ้ห้กับเครื่อง mac สามารถทำได้มั๊ยครับ

aloha1914's picture
3
คือเจ้านายผม เค้าใช้เครื่อง mac น่ะครับแต่อยากจะได้โปรแกรม dreamwaver ขึ้นมาผมไม่เคยใช้ซะด้วย แนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณ

[ผมย้ายห้องให้นะครับ มาไว้ห้อง troubleshoot แทน - kok]

nickoe's picture
4320
ลงได้ครับ

แต่ต้องเป็นเวอร์ชันของ mac นะครับ

3
หาได้จากไหนครับ

ต้องมีเคร็กหรือเปล่า ถ้าเราหาโหลดจากเว็บทั่ว ๆไปครับ

Mixmerize's picture
1480
:)

nikoe wrote:

เวบเราถึงแม้ไม่ได้แปะป้ายรณรงค์งดการละเมิด แต่ถือว่าขอละกันครับ
ถ้าเป็นอะไรที่คิดว่ามันจะต้องละเมิด ก็ยั้งๆไว้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ขออ้างอิงคำพูดพี่นิคมานะครับ ผมไม่รู้จะตอบยังไงดี แห่ะ ๆ 1

4320
แน่ะ

คำพูดผมก็มีลิขสิทธิ์นะ
ฮา.......... หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

perfectgame's picture
317
เอิ๊กๆ

ตัวโปรแกรม ราคาคงไม่แพงมากหรอกครับ ซื้อของลิขสิทธิ์ ดีกว่า ผู้พัฒนาโปรแกรมเค้าจะได้มีกำลังใจในการสร้างสรรค์ผลงานให้กับเราครับ

4320
Dreamweaver

ราคาตอนนี้อยู่ที่ 20,044 บาทครับ
ว่าแต่ไม่ลองหา opensource มาแทนล่ะครับ
ถามพี่ก๊อกได้เลยว่าใช้อะไรแทนได้มั่ง
หรืออาจจะเป็นพวก shareware ต่างๆที่ราคาถูกกว่า
แต่ทำงานได้เหมือนกัน

3
ขอบคุณครับ

ราคาของโปรแกรมแพงเอาการอยู่นะครับ ผมใช้วินโดว์มายังไม่เคยใช้ลิขสิทธิ์สักตัวเลย หุหุสงสัยต้องหา open sourc แทนแล้วครับแบบนี้

ikok's picture
10285
ลองตัวทางเลือกก็ได้ครับ

iweb ก็ทำเว็บง่าย ๆ ได้ และดีด้วย (ง่ายมากจับโยน ๆ แล้วก็เสร็จ)

ไม่ก็มีอีกหลายตัวเลือกราคาย่อมเยาแต่สรรพคุณคับแก้ว จากอันนี้ครับ
http://macmuemai.com/forum/topic/1503#comment-9630

minemind's picture
3876
ที่มหาลัย

เนื่องจาก iMac ที่มหาลัยไม่มี software ของ ฝั่ง adobe เช่นกัน แต่ดีอย่างนึงที่เค้าลง windows มาให้ ผมก็เลย เอาพวก portable program ไปทำงานได้

ปล. อีกทางเลือก
ปล.2 แต่อย่างที่พี่ๆบอก ถึงจะไม่มีการรณรงค์เรื่องลิขสิทธิ์ แต่เพื่อความปลอดภัย ก็ยับยั้งชั่งใจไว้บ้างเน้อ (รวมทั้งผมด้วย)