ช่วยทีครับผม

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
ตอนนี้ผมกำลังคัดลอกหนังที่เช่ามาอะครับ ใช้โรแกรมtoast titanium ครับแต่ทำไมมันคัดลอกไม่ได้อ่ะครับ ใครใช้เป็นแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

pippo's picture
2469
เอ่อ...

หนังแผ่นเช่าส่วนใหญ่มีการป้องกันการ copy น่ะครับ ของเค้ามีลิขสิทธิ์น่ะครับ

nickoe's picture
4320
ง่า

เวบเราถึงแม้ไม่ได้แปะป้ายรณรงค์งดการละเมิด แต่ถือว่าขอละกันครับ
ถ้าเป็นอะไรที่คิดว่ามันจะต้องละเมิด ก็ยั้งๆไว้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

แผ่นเช่าส่วนใหญ่ก็จะเป็นแบบที่คุณ pippo บอกครับ แล้วแต่ค่ายด้วย
มีถึงขนาดว่าเปิดดูในคอมไม่ได้เลยก็มีนะ หลายปีก่อนเคยเจอเหมือนกัน
อย่าว่าแผ่นเช่าเลยครับ CD แผ่นแท้บางแผ่นผมซื้อมาช่วงสองสามปีก่อน
ที่มีเรื่อง DRM กันให้ปวดหัวยังเอามาฟังในคอมได้อย่างเดียวเลยครับ
copy ไม่ได้ rip ไม่ได้ เพลงเพราะซะด้วยสิ เอาลง iPod ก็ไม่ได้ แง่ว
แต่ดันออกเวอร์ชันไม่มี DRM มาทีหลัง ปวดใจ แห่ะ ๆ 3