อยากทราบวิธี ทำความสะอาดจอ old macbook pro (ด้าน) ครับ

thisontime's picture
37
อยากทราบวิธี ทำความสะอาดจอ lcd (ด้าน) old macbook pro ครับ
ทำอย่างไรบ้างหรือใช้อะไรกันบ้างครับ

ขอบคุณครับ

PikaJung's picture
52
น้ำเปล่า

จอด้าน ต้องใช้น้ำเปล่ากับกระดาษเช็ดเลนส์กล้องครับ ดีที่สุด หรือไม่ก็กับ น้ำยาทำความสะอาดจอครับ
คือต้องไม่มีสารทำละลายเป็นส่วนผสม กับกระดาษ หรือ ผ้าที่นุ่ม และไม่ทิ้งเศษฝุ่นไว้ครับ
ดีที่สุดคืออย่าทำใหสกปรก ทำความสะอาดยากมาก

ikok's picture
10285
เห็นด้วยครับ

ตามคุณ Pikajung เลยนะครับ =)

ผมก็ใช้วิธีประมาณเดียวกันเหมือนกัน