น้องใหม่ของเวป ขอความรู้ด้วยครับ

MrVadh's picture
9
อยากจะ set hotmail บน iphone 3g s ลองทำตามหลายสำนักแล้ว ยังไม่ยอม get mail เหมือน gmail มาให้สักที มีใครมีขั้นตอนที่ละเอียดบ้างมั้ยครับ อ้อ เครื่องผม มากจาก truemove ครับ

ikok's picture
10285
ลองตั้ง account บน mail ดูหรือยังครับ?

เท่าที่ผมทราบคือตอนนี้น่าจะสามารถดึง hotmail เข้ามาบน mail ได้แล้ว

และจากนั้นค่อยเลือก sync mail account(สำหรับ hotmail) นี้ลงไปใน iPhone ครับ

ผมใช้วิธีนี้สำหรับดึง gmail account ลง iphone เหมือนกัน คือไ่ม่ได้ดึงตรง ๆ แต่ให้สร้าง account ใหม่ใน mail ก่อน

ส่วนวิธีสร้าง account ที่เป็นสำหรับ hotmail เดี๋ยวขอหากระทู้แป๊ปนะครับ เหมือนจะมีสมาชิกเคยโพสเอาไว้แล้ว

10285
update เรื่องการดึง hotmail เข้า mail.app ครับ

คุณ sakuraonline โพสวิธีเอาไว้แล้วที่นี่ครับ

http://macmuemai.com/forum/topic/823

9
Thank you

ผมได้ delete acc เดิม และสร้าง acc ใหม่ตามที่คุณก๊อก ให้ข้อมูลมา สามารถดึงได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ ขอบคุณคุณ sakuraonline ท่ได้โพสวิธีไว้

9
มารายงานตัว

งานยุ่งๆๆๆๆๆ หายหัว เอ๊ย หายตัวไปหลายวัน ขอโทษด้วยคับ ตอนนี้ยัง happy อยู่ดีมีสุขกับ iphone อยู่คับ ยังไม่มีอะไรเคลือบแคลงสงสัย คุณก๊อกสบายดีมั้ยคับ

10285
สบายดีครับ :)

แต่ช่วงนี้งานประจำวุ่นวาย + ย้ายที่อยู่นิดหน่อยครับ เลยไม่ค่อยได้เข้าเว็บ ยิ้ม