pinky's picture
21
ยิ้มปากกว้าง อยาก download vdo จาก youtubeใช้ programอะไรครับ รบกวนด้วยครับ ยิ้ม

Mixmerize's picture
1480
อ่าวิธีของผม

เข้าจาก Safari นะครับพออยู่หน้าคลิปวิดิโอนั้นๆของยูทูปแล้วให้เข้าเมนู Window Activity จะปรากฏหน้าต่างของ Tab ต่างๆที่เราเปิดบน Safari อยู่ให้มองหา Tab ของยูทูปจะมีรายละเอียดของส่วนประกอบของหน้านั้นในยูทูปอยู่ หาลิงค์ทีน่าจะเป็นไฟล์วิดิโอครับ สังเกตได้ว่าขนาดจะใหญ่กว่าใครเค้า (เกิน 1MB ขึ้นไปโดยประมาณ) ก็กดดับเบิลคลิกไปเค้าจะดาวน์โหลดให้เลยครับจะได้มาเป็นไฟล์ FLV (ในทุกรณีเลยรึป่าวไม่แน่ใจ)
อีกทางเลือกคือ Tube TV ครับ ผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่าหาโหลดจากไหนเพราะตอนซื้อมาเค้าก็ลงมาให้อยู่แล้ว ลองหาดูใน Google น่าจะมีนะครับ ยิ้ม

อธิบายตามวิธีที่ผมใช้น่ะนะครับเหอๆ

ikok's picture
10285
มิกหล่อขึ้นครับ

ผมให้อีก 10%

แบร่..

วิธีที่มิกใช้เป็นการโหลดจาก cache ที่เราสามารถเอาไฟล์มา save ไว้ในเครื่องได้ทุกไฟล์ที่ browser เห็นครับ (ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนะ มีความสุข)

nickoe's picture
4320
มิกเอ๊ย

หล่อขึ้น 10% เลยตอบแบบนี้
ถ้าเอาง่ายกว่านี้ firefox มี plugin ชื่อ downloadhelper ครับ

little_fuku's picture
703
หล่อไม่จริงอ่ะพี่

-_____-"

10285
อะไรกันนี่..

-.- มีขายกันออกอากาศ
หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

pinky's picture
21
ขอบคุณคร๊าบบบบ

ขอบคุณคร๊าบบบบ

pippo's picture
2469
แนะนำเพิ่ม 2 ตัว

MacTubes กับ GetTube โปรแกรมฟรี ใช้ง่ายครับ

MacTubes จะ List รายการคลิปมาให้มีรายละเอียดเยอะดีผมชอบดูตรงจำนวนผู้คนที่เข้ามาดู (Views)

เวลาต้องการ Download ต้อง Play ก่อนแล้วเลือก Download ได้ 3 Format FLV, MP4, HD ลองดูครับ

Picture_5.jpg Picture_2.jpg
10285
ขอบคุณคุณ pippo ครับ

ได้คำแนะนำดี ๆ อีกแล้ว ~

PikaJung's picture
52
kickyoutube ครับ

ลองเพิ่ม "kick" เข้าไปนะครับ จะได้เป็น www.kickyoutube.com/watch?v=xxxxx เลือก download ได้จาก เมนูของ web เลยครับ