ใช้อะไรแปลงดีครับ

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
คือว่าผมเรียนนิเทศอ่ะครับ แล้วต้องแปลงไฟล์อยู่ตลอดเวลา ทั้งเสียง ทั้งหนัง ใช้โรแกรมอะไรดีคับ เวลาจแปลงทีวุ่นวายมากต้องไปแปลงจากเครื่องwindow แล้วค่อยมาตัดที่เครื่องmacปกติแปลงจาก format factory ในwindowอ่ะครับ ในmacมีโปรแกรมฟรีแบบนี้บ้างป่ะครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับผม

princetofu's picture
121
ปกติ

เวลาแปลงหนังผมใช้ handbrake ครับ

เพลงก้ใช้ iTunes เลยครับ

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
แล้ว .flvละะครับ

ครับผมแล้ว itune ใช้แปลงยังไงครับ ส่วนโปรแกม handbrake อ่ะครับมันแปลงไฟล์ .flv ไม่ได้ใช่ป่ะครับ แล้วใช้โปรแกรมอะไรแปลงได้อีกครับผม

princetofu's picture
121
แปลงได้

แปลงได้ครับ ผมเพิ่งลองไปเมื่อตอนเย็น

ส่วนเรื่องเพลง จะแปลงเป็น นามสกุลอะไรครับ

ถ้าจะแปลงเป็น mp3 ก็ลากเข้า itune เลยปกติมันก็จะแปลง file อยู่แล้ว

ถ้าในกรณี set import setting เป็น mp3 coder ครับ