mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
คือว่าก่อนหน้านี้ผมใช้ iphone2g 2.21 อยู่คับ แล้วเมื่อวานผมลง3.01ไป แล้วโปรแกรม cydiaมันหายอ่ะคับเซ็งมากเลยทำไงดี ชาวยแนะนำหน่อยนะคับ ขอบคุณมากคับผม

ikok's picture
10285
ต้องหาทาง restore ครับ

เป็นทางเดียวที่น่าจะแก้ได้นะครับ แล้วจากนั้นค่อยรอทาง dev เขาอัพเดทตัวนี้อีกที

ผมไม่แน่ใจเรื่องนี้เหมือนกันครับ เพราะว่าไม่ได้ jail break ตัวที่ใช้อยู่เลยไม่ทราบว่าตอนนี้ cydia ไปถึงไหนกันแล้วครับ

DoNut's picture
21
ลองๆ ไปหาดูนะครับ

ลองเช็คดูนะครับตามเวปมีวิธี restore และ ลงใหม่สำหรับ Version 3.01 ทำได้ไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้าใครลง 3.1 นี่ ต้องรอ ตามที่พี่ก๊อก ว่าครับ (ผมด้วยคนนึงละ หลอน )

ikok's picture
10285
เสียใจด้วยครับ

แต่ผมคิดว่าถ้าลงไปแล้วก็รออีกหน่อยก็ได้ เห็นทาง dev เขาไล่ตามทันแทบจะทุกเวอร์ชั่นเลย ไม่ได้ปล่อยให้รอนานครับ

กับ 3.1 นี่ผมไม่แน่ใจนะ ว่าตอนนี้ได้อยู่หรือเปล่า

Nannie's picture
600
ไม่นิยม jailbreak ค่ะ...

ก็เลยไม่รู้ว่าจะช่วยตอบยังไงอ่า...

http://macmuemai.com/forum/topic/708

แห่ะ ๆ 1