palmania's picture
190
สวัสดีครับ

ชื่อกอล์ฟครับ อยู่ Christchurch,New Zealand ครับ
เป็นสมาชิกมาก็นาน อ่านกระทู้ที่เว็บนี้มาก็เยอะ....ติดอยู่อย่างนึงคือ ใส่ภาพลงใน Avatar ยังไง

รบกวนคุณก๊อกและเพื่อนสมาชิกช่วยหน่อยครับ

All the Best
GOLF

PS: "Once you go Mac, you never go back"

ikok's picture
10285
ใส่ได้แล้วครับ :)

ผมเห็นแล้วนะครับ มีความสุข

ยินดีต้อนรับนะครับ ~

190
สงสัยเป็นที่ขนาดรูปครับ... ขอ

สงสัยเป็นที่ขนาดรูปครับ...
ขอบคุณครับคุณก๊อก

ปล. ตอบเร็วจริงๆ

10285
ตอนนี้รูปหายไปแล้วครับ

-.-

ลองหารูปประมาณเกือบจตุรัสมาใส่ดูนะครับ เขาจะใส่แล้วพอดี =)

ใส่แล้วต้องรอแป๊ปนึงครับ ระบบจะ cache ของเก่าไว้ ทำให้ของเก่ายังอยู่สักพักครับ

10285
รูปกลับมาแล้วครับ

แบร่..

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

นิวซีแลนด์หนาวมั๊ยครับ ฮา.....

10285
สิงคโปร์ร้อนมาก

ร้อนมากครับ... แต่ผมชอบนะ

ชอบแฟชั่นสาว ๆ หน้าร้อน ~ ^o^ /

190
เหอๆๆๆ

นี่ก็รอหน้าร้อนที่ NZ เหมือนกันครับ..เพราะหน้าหนาวปิดกันมิดชิดเหลือเกิน

ปล. คุณก๊อกไม่ได้อยู่ไทยหรอกหรอครับ

10285
ผมไม่ได้อยู่ไทยครับ =)

ผมอยู่สิงคโปร์ครับตอนนี้ แห่ะ ๆ 1

ร้อนสุด ๆ เลย

อยากไปเที่ยว NZ เหมือนกันครับ เห็นในหนังหลายเรื่องไปถ่ายทำแล้วน่าเที่ยวมากครับ ~

190
ไม่หนาวแว้ว

หวัดดีครับและขอบคุณการต้อนรับครับ

ไม่หนาวแล้วครับคุณ Nickoe เพิ่งเข้าใบไม้ผลิได้ 3-4 วันครับ
เดือนนี้เหมาะแก่การมาเที่ยวอย่างยิ่ง
ฟ้าสีฟ้า มองลงมาเห็นยอดเขาสีขาว(จากหิมะ) ตรงกลางภูเขาสีเขียว และแผ่นน้ำสะท้อนแสง....

ใครจะมาเที่ยวยินดีให้คำปรึกษาครับ

minemind's picture
3876
cool

ที่นี่มีแต่ หนุ่มหล่อ สาวสวย จริงๆ ดูจาก avatar แต่ละคน

10285
เป็นที่แน่นอนครับ

ของแบบนี้ คนใช้ mac หล่อ ๆ สวย ๆ กันทั้งนั้นครับ
หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

190
เขาเรียกว่า "มี Style"

นอกจากหล่อและสวยแล้ว....
มันมีอะไรพิเศษๆมากกว่านั้นครับ เช่น....
1.เป็นมิตรมากกว่า PC users (อาจเป็นเพราะเราได้รับบริการที่ดีจาก AppleCare ทำให้อยากจะแบ่งบันคนอื่นในวิธีการที่ดีก็เป็นได้)
2.การตอบคำถามจะแตกต่าง (ในเชิงพัฒนาและสร้างสรร)

10285
เห็นด้วยครับ

ผมชอบสังคมของ mac community ทั้งส่วนของ user แล้วก็ developer ครับ เขาช่วยเหลือกันดีมากเลย เป็นสังคมเล็ก ๆ ที่น่ารักครับ อบอุ่นจริง ๆ

190
มีส่วนของ Developer ด้วยหรอครับ

มีส่วนของ Developer ที่ web นี้ด้วยหรอครับ....
อยากรู้เรื่องเขียน programme application ใน iPhone อ่ะครับ...

10285
ในเวปนี้ไม่มีครับ :)

ผมหมายถึงรวม ๆ ครับ
=)

190
Oh I see

นึกว่ามี...เหอๆๆๆ
ว่าแต่นอนดึกนะเนี่ย WebMaster

10285
ปรกติครับ ^^

ผมชอบอยู่ดึก ๆ ครับ

ทำงานแล้วคิดอะไรได้ลื่นดี ยิ้ม