ผมเรียนนิเทดทำงาเกี่ยวกับการตัดต่อเสียงใช้โปรแกรมไรดีคับ

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
คือว่าผมเพิ่งมาใช้macอ่ะคับ เมื่อก่อนใช้โปรแกรมadobe autition ในการตัดต่อเสียงคับ (windowนะคับ)ตอนนี้ถอยmacมาไม่รู้ใช้โปรแกรมรับดีคับ พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะคับ ถ้าฟรีได้ยิ่งดีคับ ขอบคุณมากๆคับ

nickoe's picture
4320
เอาง่ายๆ

ก็ garageband ครับ มากับเครื่องเลย

pencilpen's picture
4
เอาแบบไม่ง่าย

Logic Pro ไปเลยครับ ครอบคลุมดี
ว่าแต่การตัดต่อนี้ตัดต่อยังไง
แค่ชนหัวชนท้าย หรือว่า Edit ละเอียด
เช๊ครูปคลื่น เขียนคลื่นมาใหม่เพื่อแก้ไขในเวฟฟอร์ม
มันแล้วแต่ความต้องการน่ะครับ

Mixmerize's picture
1480
ผมชอบ

Audacity ครับ "ฟรี" ยิ้มปากกว้าง