Apple Online Store สามารถใช้บัตรเดบิตได้หรือเปล่า?

Chengings's picture
9
พอดีมีบัตรเดบิตอยู่สองใบคือ Be1st ของกรุงเทพ อีกใบก็เป็นของ SCB อยากถามคนที่เคยซื้อของผ่าน Online Store สามารถใช้บัตรเดบิตได้หรือเปล่าครับ?

KIGTNG's picture
21
ใช้ได้ค่ะ แต่ต้องสมัคร

ใช้ได้ค่ะ แต่ต้องสมัคร Virtual Credit Card ของธนาคารนั้นๆก่อน

Be1st กับ Kbank ใช้ได้ แต่ SCB ไม่แน่ใจนะคะ รอคนเคยใช้มาตอบอีกทีดีกว่า

happiness's picture
148
ได้ครับ

ที่ชัวร์ๆมีอยู่สองธนาคารคือ กรงเทพ และ กสิกร
ผมใช้ be1st ซื้อแมคบุคครับ

Chengings's picture
9
ได้ของมาเรียบร้อยแล้ว ใช้บัตร

ได้ของมาเรียบร้อยแล้ว ใช้บัตร be1st เนี่ยแหละ ขอบคุณครับ

ikok's picture
10285
เก็บกระทู้นี้เข้าห้อง how-to นะครับ

มีคำตอบที่เป็นประโยชน์อยู่ น่าจะดีสำหรับกรณีผู้สนใจต้องการค้นหาภายหลังจะได้เจอได้ง่าย ๆ ครับ