กระทู้แชท : สวัสดีวันศุกร์ 11 กันยา 52

ikok's picture
10285
วันนี้วันศุกร์อีกแล้ว .. เวลาผ่านไปไวเหมือนโกหก

หลังเลิกงานแล้วใครมีแผนอะไรกันบ้างครับ? ยิ้ม

nickoe's picture
4320
แผนการณ์สำหรับวันนี้คือ

เปิดเนทหางานใหม่ ฮา......

10285
....

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ได้งานใหม่ไวไวนะ

วันนี้ผมจะรีบกลับไปเดินหา 10.6 อีกที .. หามาหลายวันแล้ว

od2504's picture
1077
ผมว่าไม่น่าเหมาะนะครับ

ผมว่าไม่น่าเหมาะนะครับ คุณนิโกะ น่าจะเหมาะกับงานด้าน Graphics มากกว่าไปอยู่ "ไวไว" บะหมี่นะครับ

4320
ก็

ออกแบบซองบะหมี่ไงครับ อุวะฮ่าๆๆๆๆๆๆ

10285
-.-

ขอเป็นมาม่าแทนได้ไหมครับ

แบร่..

4320
ยำยำสิพี่

ยำยำจัมโบ้ ราคาเท่ากัน ได้เยอะกว่า ฮ่าๆๆๆ

Nannie's picture
600
ชอบค่ะ

ชอบเห็นสมาชิกแมคมือใหม่เล่นมุกน่ะ

อ่านแล้วนั่งขำอยู่หน้าคอมพ์คนเดียว

ปล. อยากหางานใหม่ด้วยคน งานเก่าคงไม่พอเลี้ยงลิงที่บ้าน ฮ่าๆๆๆๆ

10285
ขอให้..

น้ำท่วมเอกสารบนโต๊ะ

หัวเราะร่วน

pippo's picture
2469
เมื่อวาน

ผมเปิดวิทยุ online ฟังข่าวเกี่ยวกับคุณ Job

เค้ารายงานข่าวว่าคุณ Job เค้าเปิดเผยว่า เค้าได้รับการเปลี่ยนตับ จากชายผู้หนึ่งที่เสียชีวิตจากอุบัติเหตุ

เลยมีคนออกมาพูดทำนองว่า "ถ้าไม่ใช่คุณ Job หรือเป็นคนทั่วไปแล้ว ป่านนี้คงต้องนอนรอคิวเปลี่ยนตับอีกยาว หรืออาจตายไปก่อนก็ได้"

สรุป : ทำให้รู้ว่าอีตา Job ชอบแทรงคิว หึ หึ

od2504's picture
1077
เรื่องแบบนี้ ในทางพระ

เรื่องแบบนี้ ในทางพระ อธิบายสิ่งที่เป็นสัจจธรรมได้บ้างไหมครับ (ผมหมายถึงกรณีคุณจอบนะครับ ไม่ใช่คุณนิโกะ)
คิดว่าถามถูกคนนะครับ

10285
เขาอธิบายไว้ตอนต้นของงาน keynote ครับ

จับใจความได้ว่า ได้มาจากชายนิรนามอายุ 20 รุ่น ๆ ซึ่งเสียชีวิตในอุบัติเหตุ พร้อมกับบอกว่าเขาคงไม่มีวันนี้ หากปราศจากความใจบุญบริจาคอวัยวะของหนุ่มคนนี้ และตามด้วยคำพูดต่อมาก่อนเริ่มงาน keynote ประมาณว่าชวนคนในห้องประชุมรมาบริจาคอวัยวะบ้างด้วยเหมือนกัน

2469
จริงๆ แล้ว

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ เกี่ยวกับระบบคิว การรอรับบริจาคอวัยวะ

หรือญาติผู้เสียชีวิตเค้าระบุได้ไม๊ว่าจะให้ใคร หรือถึงคิวของคุณ Job พอดี สงสัย?

10285
เรื่องคิว..

ผมไม่ทราบเหมือนกันครับ แห่ะ ๆ 1

2469
คือ...

ไม่ได้ป่วนคุณ Job นะ

แบบว่าอยากบริจาคอวัยวะบ้างอ่ะครับ

อานิสงส์ ผลบุญจะได้ส่งให้เกิดมาชาติหน้า หล่อแบบแบร๊ด..น่ะครับ

ชาตินี้คงไม่ได้แล้ว เอาชาติหน้าดีกว่า

10285
โอวววว

ผมก็อยากบริจาคครับ

แต่เอาหล่อน้อยกว่านี้.. แบร่..

2469
หมายถึง

ให้หล่อน้อยกว่าปัจจุบันนี้ เหรอครับ ตะลึง 2

10285
อุอุ

โจลี่ชอบบอกว่าผมหน้าตาดี

ผมก็เชื่อเขาครับ ... หัวเราะร่วน

2469
อืม....

ภรรยาผม ตอนที่ OS Version แฟน 10.1 ก็ประมาณนี้แหล่ะ

ผมเผลอ (เผลอ) Upgrade มาเป็น OS Version ภรรยา 10.2 แล้วอยาก downgrade เลยล่ะ หรือไม่ก็หา OS Version กิ๊ก 10.2.1 มาลงทับไปเลยน่าจะดี

10285
.....

-.-a

เห็นภาพมากครับ ... เอ...

แล้วผมจะต้องลง bootcamp ไหมครับนี่? งึมงำ ๆ แห่ะ ๆ 1

2469
ลืมบอกไปครับ

ปัจจุบัน OS Version ภรรยา 10.2 สามารถ Upgrade ตัวเองได้แล้วเป็น Version เจ้านาย 10.3 ไปแล้ว

คาดว่า Version ใหม่ที่กำลังพัฒนาอยู่จะถูกส่งออกมา Upgrade กันเร็วๆ นี้ (Version แม่ 10.4) หลอน

4320
ไม่ใช่ว่า

up ไปแล้วเหรอครับ แม่ของลูก ฮา..... ยิ้มปากกว้าง

2469
อันนั้น..

แม่ของลูกคนแรก 10.2.2 / คนที่ 2 10.2.3 / คนที่ 3 10.2.4 (หลังจากพยายามลง 10.2.1 กิ๊กแล้วรู้สึกไม่ค่อยเสถียร)

แต่ 10.4 นี่จะมาเป็นแม่ผมแล้วอ่ะครับ ตอนนี้กำลังพัฒนาอยู่ทุกกกกกวัน

4320
.....

ตะลึง 2 ตะลึง 2

10285
(โอววววววววววว)

ตกใจ-1 ช่างเป็นประเด็นที่...น่าคิดมากครับ

ผมแกล้งทำแผ่น upgrade หายดีกว่า ~ หัวเราะร่วน

600
มายืนยัน....

ว่าพี่ก๊อกหล่อที่สุดในโลกกกกก

จิงๆ

แจ่ม

10285
อิ๊วววว

เขิน

600
เฮ้อออ....

ยังไม่รู้ตัว...

แห่ะ ๆ 1

little_fuku's picture
703
...

หรือว่า...

perfectgame's picture
317
หึหึ

มุขของผู้ใหญ่

เด็กคิดตามไม่ทัน

ป.ล.กลายเป็นกระทู้ผู้ใหญ่แชทกันซะ
ละ

Mixmerize's picture
1480
ตอนนี้

เริ่มคุยเรื่องขั้นตอนการรับฯ
คนเยอะ ห้องเล็ก แออัดและหิวข้าวมาก :'(

600
มิกรับวันไหนค่ะ

แสดงความยินดีล่วงหน้าเลยนะ

อ่ะ แน่นอน

2469
อืม...

อย่าเซอร์ไพรซ์คุณมิก ด้วยการมอบ iPod Touch ให้เป็นของขวัญในวันรับปริญญานะครับ

เดี๋ยวแกจะช็อค!!! สลบ ยิ้มปากกว้าง

10285
เอาเป็น

ipod shuffle ใหม่ครบทุกสีแทน แบร่..

4320
พี่ก๊อก

ราคารวมกันนี่ก็ได้ iPod touch 32GB แล้วพี่

10285
:P

งั๊น.. เอาไว้กลับไป จะพาไปเลี้ยงปลาทอดราดน้ำปลาแทนแล้วกันเนาะ ~ ^o^ /

little_fuku's picture
703
อยากกินอ่ะ

หมดกัน 2 หมดกัน 2 หมดกัน 2