[กระทู้ Chat ] ตอนนี้ทำอะไรกันอยู่เหรอครับ

perfectgame's picture
317
เห็น ออนไลน์กันอยู่

สวัสดีครับสมาชิก Mmm แล้วก็คนที่ไม่ได้สมัครสมาชิก (มาสมัครสมาชิกกัน)

ทำอะไรกันอยู่เหรอครับ สำหรับผม เล่น เน็ต แล้วก็ทำรายงานให้กับน้องสาวอยู่

มาคุยกัน !! เหงาครับ

Nannie's picture
600
ม่ายยบอก...

แจ่ม

317
- -''

อดเลย เรา !!

ikok's picture
10285
-.-a

อะไรกันนิ แห่ะ ๆ 1

317
อุ๊ย!!

งานงอกแล้วเรา

เจ้าของ เค้ามา !~

600
อุ๊ย....

เจ้าขง...เจ้าของที่ไหน

ไม่มี๊....
แจ่ม

10285
5555

งานงอก

ชอบคำนี้จริง ๆ แบร่..

317
อิอิ !!

จะเที่ยงแล้ว ว ว ว

ออกไปโซ้ยย ก๋วยเตี๋ยวข้างนอกดีกว่า !! เล็ก ชิ้น เปื่อย ยำ น้ำตก ~

nickoe's picture
4320
อย่า

มาชวนหิวสิครับ ไม่ดีนะ ฝากด้วยถุงนึง

317
ได้เลยครับ

เอาไรดีอ่ะ

ไม่เส้น ไม่ขิ้น ไม่เปื่อย ไม่ผัก ไม่ตก ไม่ยำ .....(ไม่กิน)

ฮาาาาา

317
เย็นนี้

เข้าครัวกับแม่
ว่ากันว่า จะทำข้าวต้มทรงเครื่อง(กระดูกอ่อน)หม้อใหญ่ โซ๊ยกัน !!

317
Now!!

ฝนตก แล้ว ที่เชียงใหม่ !!

10285
อยากไปเชียงใหม่ ~

ไปดูอากาศขาว ๆ

ผิวขาว ๆ

ยิ้มปากกว้าง

600
เพิ่งกลับบ้าน

ไม่บอกก็รู้

ว่า... แอบเคือง แอบเคือง แอบเคือง

317
วันนี้ฝนไม่ตกนะครับ

ที่เชียงใหม่ อากาศดีมาก !!

ผู้คนใจดี สาวสวย หนุ่มหล่อ แหล่งท่องเที่ยวชั้นดี เชิญมาสัมผัสได้นะครับ...

ใกล้เข้านอนแล้ว นอนหลับฝันดีทุกคนนะครับ....

10285
ไม่รอเปิดตััว iPod ใหม่เหรอครับ?

เอ... คืนนี้แล้วนี่นะ

4320
ไม่รอแล้วครับ

ขอชิ่งก่อนล่ะครับ ฮา...

10285
อ้าว..

ไปด้วยสิ

ตอนแรกว่าจะรายงานสด.. ตอนนี้.. ไม่ไหวแล้นนน

317
ฮ่าๆ นอนไม่หลับ

คิดถึง ที่นี่มากๆ

รอข่าว iPod จากพี่ kok ละกัน

ถ้าไม่มีอะไรเคลื่อนไหว แสดง ว่า ผม นอน แล้วนะ ครับบบบบ

ฮิฮิ

10285
นอนก่อนได้เลยครับ

ผมว่าอีกสักพักก็จะไปนอนแล้วเหมือนกัน

วันนี้ละเหี่ยใจครับ ตอนแรกว่าจะทำเกือบ live update งาน แต่ง่วง + เหนื่อยใจ ครับ

เลยจะไปนอนแล้นนน ~

317
นอนหลับฝันดีนะครับ

เออ พี่ kok ครับ

ได้อ่านข่าวมา ประมาณว่า apple เตรียมปรับโฉม Macbook White จริงเปล่าครับ

ปรับโฉมนี่ยังไงเหรอ (เคยปรับไปแล้วไม่ใช่เหรอครับ Alu limited) ได้ข่าวไง ช่วยชี้แจงด้วยนะครับ

10285
ถามคนปล่อยข่าวเลยครับ :)

แบร่..

ผมก็ไม่ทราบเรื่องทำนองนี้เหมือนกันครับ

317
เดี๋ยวนี้ ...

เดี๋ยวนี้ผันตัวเองไปเป็นพี่เลี้ยงเด็ก(จำเป็น) คือหลานสาว(ลูกของพี่ชาย อายุ เกือบ2ขวบ) พ่อแม่เค้าไม่ค่อยมีเวลา(ทำงานกลับเย็นๆ)ก็เลยต้องช่วยย่า(แม่ผม)เลี้ยง
โอยๆ สุดแสนจะเหนื่อย หลานซนมากๆ(วัยเพิ่งเดินหัด-พูด) ไหนจะต้องทำกับข้าว ป้อนข้าว อาบน้ำ แต่งตัว พาเที่ยว นอน จิปาทะ
ยอมรับว่าแรกๆมีอาการ เบื่อ เหนื่อย ท้อ มากๆ
ตอนเลี้ยงอะเหนื่อย แต่ตอนดูเค้ามีความสุขก็หายเป็นปลิดทิ้ง!
............................................
เว่าๆมายาว ต้องไปเตรียมกับข้าวอีกแระ เมนูวันนี้ : ต้มจืดฟักกระดูกอ่อน ผัดข้าวโพดฝักอ่อน (อาจจะมีแกงหน่อไม้ดอง) แล้วก็ต้องป้อนข้าว กล่อมหลานนอนอีก เฮ้อ!!

ป.ล. อยู่ดีๆ... เอ๊ะ!...ชักอยากมีลูกแล้วสิ!! (ชอบเด็กผุ้หญิงเค้ามีจริตจร้านดี)
แต่ติดตรงที่ยังหา แม่ของลูกไม่ได้ซะที อิอิ >_<"

10285
โห..

พ่อบ้านสุด ๆ ครับ ~

ผมชัดผัดข้าวเองนะ แต่ตอนหลังมาอยู่บ้านเช่าแบบรวมกันอยู่ เวลาเอาอะไรใส่ตู้เย็นไวัมักจะหายไปเองเป็นประจำผมเลยไม่ทำกับข้าวเองในพักหลัง ๆ มานี้

เอาใจช่วยให้หาแม่ของลูกได้ไวไวนะครับ ยิ้ม

ป.ล.ตั้งเป็นกระทู้อันใหม่ก็ได้ครับ อันเก่ามี comment สองหน้าแล้วกดดูลำบาก .. ไม่ต้องกลัวเปลืองที่ครับ =)

4320
อารมณ์เดียวกัน

ผมเลี้ยงหลานสองคนที่บ้าน
ด้วยความที่เป็นเด็กผู้ชายสองคน ลิงโลด เลยครับ
ปวดหัวเอาการ