กรทู้แชทวันศุกร์ กระดุ๊กกระดิ๊ก : 4 Sep 09

nickoe's picture
4320
มาคุยกันเป็นประจำทุกวันศุกร์ครับ
ช่วงอาทิตย์นี้วางชายเสือตัวใหม่ Snow leopard
ใครได้ลองใช้แล้วเป็นอย่างไร มาเล่าสู่กันฟังครับ
ผมยังไม่อัพแน่นอน มีหลายโปรแกรมที่กลัวใช้ไม่ได้
แล้วยังมีความสุขกับเสือตัวเดิมอยู่ครับ

ikok's picture
10285
โฮ่

กะว่าจะตั้งแต่เช้า

โดนตัดหน้าจนได้ 5555

ผมยังไม่ได้ซื้อ 10.6 ครับ แต่คิดว่าคงจะซื้อในวันหยุดนี้ (ไม่ก็เย็นนี้) จะได้เริ่มเขียน how to ใหม่เสียที (หลังจากอู้มานาน แบร่..)

Mixmerize's picture
1480
Leopard เขียนหมดทุกซอกรึยังพี่ก๊อก

จะมาเขียน Snow Leopard เนี่ยะ ยิ้มปากกว้าง

10285
ไม่หมดครับ

เหลือบานเลย

จริง ๆ ที่เว้นเอาไว้นี่ ผมอยากเห็นติวเตอร์ how to มาจากทางบ้านจากสมาชิกในเว็บบ้าง แทนที่จะเป็นผมคนเดียว (เหตุผลฟังขึ้นไหมครับ? แบร่..)

ประมาณนี้ครับ หัวเราะร่วน

1480
อ้าว

ตายและนึกว่าวันนี้วันพฤหัสที่4 ทำงานยังไงไม่รู้หลงวันหลงเดือนไปหมดแล้ว
อรุณสวัสดิ์ก๊าบ~ อีก 6 วันเริ่มไปซ้อมรัยปริญญาแล้วว ยิ้มปากกว้าง

4320
โอว..

ยินดีด้วยบัณฑิตใหม่ รับที่ไหนล่ะเนี่ย

1480
ม.บู บางแสนค้าบ

ลาหยุดตั้งแต่ 11-15 (ซ้อม11-13 รับ15) กะไปเม..เอ๊ยไปเตรียมตัวซ้อมเต็มที่ หัวเราะร่วน

10285
ยินดีด้วยครับ

ขอให้เม.. เอ๊ย รับปริญญาแบบไม่ hang นะครับ หัวเราะร่วน

1480
อ้าวๆ

อยู่ๆก็เงียบกันซะงั้น สร้างบรรยากาศให้ครึกครื้นหน่อย หัวเราะร่วน

ป.ล. เมื่อวานพึ่งยก PS2 ไปขายเพื่อน ได้เงินมาสมทบทุนซื้อของเล่นแล้วว หัวเราะร่วน

10285
จะซื้อ mbp?

สงสัย?

1480
อันนั้น

ขอเก็บไว้เป็นอย่างสุดท้ายเนาะ เอาอันเล็กๆ(แต่ราคาไม่เล็ก)ก่อนดีกว่า แห่ะ ๆ 1

10285
iPhone?

หรือเปล่า?

1480
iPhone นั่น

ลืมไปแล้วครับ หัวเราะร่วน หลอน ขอแบบเบบี๋ๆแบบ iPod Touch ดีกว่า
แต่ถ้าอยากจริงๆอาจจะไปดู 3G มือสอง เห็นเพื่อนซื้อที่ MBK ประมาณ 14000-16000
แต่ตอนนี้กำลังชั่งใจระหว่าง DS(รอบสอง) กับ iPod Touch แห่ะ ๆ 1

4320
ds สิ ds

มาเล่นกับผมเต๊อะมิก ฮา.......
iPod touch นี่ไม่แน่ใจว่า fuku อาจจะซื้อราคานักศึกษาได้รึเปล่า
ลองถามดู กลับมาเยี่ยมบ้านให้เอามาด้วย ฮา....

1480
ฮา~

ส่วนตัวขอเชียร์ DS นำอยู่เหมือนกัน แต่อยากรอดู iPod Touch ตัวใหม่ว่าไฮแค่ไหน
และตอนนี้พี่นิคเล่นเกมไรอยู่อะ

4320
อ่า..

พึ่งน๊อค final tactic ไป แต่ยังปิดเควสไม่ครบ
น๊อค puyo puyo 7 ไปอีก ยังไม่ได้ตัวละครครบ
กำลังติด puyo puyo คอม mode vs เก่งเกิ๊น

happiness's picture
148
DS vs Snow

ตอนนี้สนงสโนว์ไม่ได้สนใจเลยครับ
กำลังอารมณ์ติดพันกับ Rhythm Heaven 55+
ตอนนี้แมคไม่ได้อยู่กับตัวด้วย คาดว่าพรุ่งนี้คงได้ทดลองแผ่น up-to-date

10285
อิจฉาคนมี ds จริง ๆ

อยากกลับไปเล่น final fantasy ~

แต่ช่วงนี้จนแล้นน ~

happiness's picture
148
เรื่องมีอยู่ว่า

ผมต้องใช้แมคบุคไปแลกเพื่อให้ได้มาซึ่ง DS ครับ มีความสุข
พรุ่งนี้ครบกำหนดสัญญาเช่ายืม ก็ต้องคืนเครื่องน้องชายไป
เพื่อนำแมคบุคกลับมา 55+

10285
โห..

ถ้าผมเป็นน้อง เป็นผมจะยอมแลก แล้วเอา mbp ไปขาย แล้วซื้อ macbook ตัวขาว + ds อีกสักสองเครื่องมาแทน

หมดกัน 2

1480
จะเล่นคนเดียว

สองเครื่องเลยหรอพี่ก๊อก ตกใจ-1

4320
แทนที่

จะเป็น ds สองเครื่อง เอาเป็น ds + psp ดีกว่ามั้ย
หรือหา ps3 มือสองได้เลยนะนั่น

10285
ก็...

หาสาวมาเล่นด้วยสิครับ แบร่..

10285
เมื่อสักครู่

กำลังทำเว็บให้บริษัทอยู่ดี ๆ เผลอลบ database ไป

ไม่มี Time Machine 5555 เอาไงดีล่ะนี่

การทำงานในบ่ายวันศุกร์ทำให้เสียงานจริง ๆ ด้วย แบร่..

1480
ฮา

ในหัวคิดแต่จะซิ่งหลังเลิกงานอย่างเดียวล่ะซิพี่ชาย หัวเราะร่วน

10285
รู้ได้ไงครับ

แม่นจริง ๆ แบร่..

เย็นนี้จะไปเดินห้าง IT

จะไปซื้อ 10.666666666666

DoNut's picture
21
หวัดดีคร๊าบบบ สมาชิกใหม่

สอย 10.6 แล้วครับ ลงแบบ update เครื่องยังไม่ระเบิด มีความสุข

เล่น DS อยู่ครับ แต่ตอนนี้เล่นแต่ PS2 อ่า ผสมหุ่นๆ อิอิ

10285
สวัสดีด้วยครับ :)

ยินดีต้อนรับนะครับ

ว่าแล้ว... เชิญไปตั้งกระทู้ใหม่ใน ห้องแนะนำตัว เลยครับ ยิ้ม

1480
โอ้ว

มีคนเล่น DS หลายเหมือนกันนะเนี่ย ปฏิวัติยึดอำนาจ มมม ซะเลยดีมั้ย แจ่ม

10285
ดีครับ

ผมจะได้อู้ how to ต่อไป 5555

i-Zine's picture
80
เย็นแล้วหายไปหลายคนเลย

กลางวันคนเพียบเชียว ตกเย็นไปเที่ยวกันหมดเลย .....ศุกร์ต้นเดือน หายเกลี้ยง

(ใครไปชอปปิ้ง 10.6หลังจากลงเสร็จแล้วเขียนฮาว ทู ด้วย สมาชิกรออ่าน แบร่.. )

10285
ถึงบ้านแล้นนน

ผมคงซื้อวันอาทิตย์ครับ วันพรุ่งนี้ต้องทำงาน

หรือถ้ามีเวลาแว่บไปที่ร้าน apple ผมก็คงจะถือติดมือกลับมาด้วยเลย =)