[VIDEO] APPLE BEATS EP.6: รายงานข่าวสารในโลกแอปเปิ้ล มาแล้วครับ

boatheng's picture
61
อาทิตย์นี้ก็มีเรื่องน่าเศร้าเกิดชึ้น คือการจากไปของคุณเดย์ เจ้าพ่อฟอนต์ไทยไอโฟน

ถ้าไม่มีเค้า ไอโฟนคงยังไม่มีฟอนต์ไทย 4 แถวใช้กัน

ขอไว้อาลัยให้คุณเดย์ด้วยนะครับ

ขอให้ไปสู่สุขคติ เกิดใหม่ในภพใดๆ ก็ขอให้มีแต่ความสุขกายสบายใจ

จัตตาโจ วัฒทันติ อายุวัณโณ สุขัง พะลัง ไปดีนะครับ

กลับมาที่เรื่องของเรากันครับ อาทิตย์นี้ก็ ฉลองวันเกิดเสือดาวหิมะ

เทปนี้เลยยืดจากเวลาปกติ 3 นาที กลายเป็น 3 นาทีครึ่ง

(ความจริงมีคนขอให้ทำยาวกว่าเดิมหน่อย เลยลองเพิ่มขึ้นซักครึ่งนาที มีความสุข)

ขอให้มีความสุขในการรับชมครับ

ปล สำหรับคนที่ขอ รีวิว Snow Leopard ผมคิดว่าผมคงไม่ทำนะครับ

เพราะเฉพาะเวปไทยที่รีวิวกันก็คงมีเป็นพันแล้วครับ

[ผมช่วยคุณโบ๊ตแป่ะ video ให้แล้ว ใครชอบก็ติดตามไป subscribe บนหน้า youtube ของคุณโบ๊ตได้ที่นี่ครับ http://www.youtube.com/user/TheBoatHeng - kok]

v21e's picture
64
มาติดตามชมทุกอาทิตย์ครับ

มาติดตามชมทุกอาทิตย์ครับ

ikok's picture
10285
ขอบคุณครับคุณโบ๊ต

เดี๋ยวผมแก้เป็นแป่ะคลิปให้นี้ให้เลยคุณโบ๊ต ok ไหมครับ?

61
โอเคครับ

โอเคครับ แล้วสอนผมด้วยนะครับ

คราวหน้าจะได้ไม่ต้องลิงค์ไปที่อื่น

10285
ผมแก้ให้แล้วนะครับ

วิธีแป่ะคือคราวหน้าคุณโบ๊ตเอา code จากตรงช่อง embed มาแป่ะในโพสได้แล้ว แล้วเขาจะขึ้นให้นะครับ ผมเพิ่มให้แป่ะ embed code ได้แล้วในการโพสปรกติครับ ยิ้ม

happiness's picture
148
ไม่ได้ใช้ iphone

แต่ก็ขอร่วมไว้อาลัยให้ผู้สร้างสรรค์สิ่งดีๆด้วยครับ

เพิ่งจะได้รับชม Apple Beats ของคุณ boatheng
รูปแบบรายการสวยงาม น่าติดตามมากครับ เดี๋ยวจะ Subscribe ไว้ มีความสุข

• รบกวนอีกนิดนึงครับ font ไม่มี ร เรือเป็นตัวควบกล้ำนะครับ มีความสุข
10285
ขอแสดงความเสียใจ

กับครอบครัวของคุณเดย์ด้วยนะครับ

ขอให้คุณเดย์หลับให้สบายและไปสู่สุขติครับ

liverrish's picture
79
เสียใจด้วยครับ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ถึงแม้วว่าคุณเดย์จะจากไปล้วแต่คุณความดีของคุณเดย์ก็ยังคงอยู่ต่อไปอีกนานครับ
ผมเชื่อว่าพวกเราคงระลึกถึงเสมอครับ
ขอบคุณคุณโบ๊ตที่มีสาระดี ๆ ให้ได้ชมทุกสัปดาห์ครับ (ชักจะติดแล้วสิครับ)

61
คำว่าฟอนต์แก้แล้วนะครับ

คำว่าฟอนต์แก้แล้วนะครับ ตอนแรกผมคิดว่ามันมีตัว R เลยต้องมี ร เรือ

ส่วนเรื่อง Embed รับทราบครับ

minemind's picture
3876
พิธีกร หล่อขึ้นนะครับ 55+

พิธีกร หล่อขึ้นนะครับ 55+ หน้าตาดูสดใสขึ้นกว่า ep แรกๆ

ps. ถ้า ipod touch มีกล้อง ผมก็จะไม่ซื้อ iphone แระ แหะๆ
ps2. mac alu ตัวใหม่ที่ออกมาเป็น mac pro ผมก็ช้ำใจพอแระ ยังจะมี mac white rebuilt อีก

10285
คนใช้ mac

มักจะหน้าตาดีขึ้นครับ หัวเราะร่วน

3876
haha

ต้องมีซักกี่เครื่องถึงจะหล่อเหมือน แบรด พิต หัวเราะร่วน

61
แมคทำให้หน้าตาดีขึ้นนิดหน่อยจ

แมคทำให้หน้าตาดีขึ้นนิดหน่อยจริงๆครับ

ผมเอาไปพรีเซนต์งานทีไร มีแต่สาวๆมอง (มองMac ไม่ได้มองผม)

แล้วผมก็เลยให้เค้าลองเล่นดู แต่ Doc เครื่องผมมัน Auto Hide เค้าเลยใช้ไม่เป็น

ผมก็เลยสอนใช้ คราวนี้ก็ยาวครับ มีความสุข

10285
เป็นกุศโลบายที่..

แยบยลมากครับ

ไว้ผมจะลองใช้บ้าง แบร่..

61
ทำเนียนๆนิ่งๆนะครับ

ทำเนียนๆนิ่งๆนะครับ อย่าเผยหน้าหื่นออกมา

เดี๋ยวเค้ารู้ตัวแล้วจะเสียงาน มีความสุข

10285
โอววว

ขอบคุณสำหรับข้อแนะนำครับ 5555

ผมจะทำหน้าตาเหมือนแมวในโพสนี้ครับ
http://macmuemai.com/forum/topic/1373

3876
55+ จาจำไปใช้บ้างครับ

55+ จาจำไปใช้บ้างครับ